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HALMASHAURI YA WILAYA YA MAGU  
 

MUHTASARI WA MKUTANO WA KAWAIDA WA BARAZA LA MADIWANI KWA AJILI YA 

KUPITIA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA KIPINDI CHA 

ROBO YA TATU JANUARI - MACHI 2023/2024 ULIOFANYIKA TAREHE 8-9/05/2024 

KATIKA UKUMBI WA CCM-MAGU  

 
WAJUMBE WALIOHUDHURIA: - 

1. Mhe. Mpandalume S.  

Mpandalume 

Diwani Kata ya Nyigogo  Mwenyekiti 

2. Mhe. Marco J. Kabadi  Diwani kata ya Kisesa M/Mwenyekiti 

3. Mhe. Edda Benjamin Diwani V/Maalum kata ya Kandawe        Mjumbe 

4. Mhe. Gunze Philipo  Diwani kata ya Mwamanga Mjumbe 

5. Mhe. Nduhi L. Kabadi  Diwani kata ya Mwamabanza Mjumbe 

6. Mhe. Secilia E. Hima  Diwani V/maalum kata ya Kabila Mjumbe 

7. Mhe. Gilang’hinda Busiga  Diwani kata ya Nkungulu Mjumbe 

8. Mhe. Rebeca J. Kipeja Diwani V/Maalum Kata ya Kahangara Mjumbe 

9. Mhe. Ng’wanabuta Enos  Diwani kata ya Lutale Mjumbe 

10. Mhe.  Gerald Paul  Diwani Kata ya Ng’haya Mjumbe 

11. Mhe. Peter Deogratius  Diwani kata ya Jinjimili Mjumbe 

12. Mhe. John N. Ngagaja  Diwani Kata ya Shishani Mjumbe 

13. Mhe. Faustine Makingi Diwani kata ya Sukuma Mjumbe 

14. Mhe. Velina E. Makwandi  Diwani kata ya Isandula Mjumbe 

15. Mhe. Mary Kaligi      Diwani V/Maalum kata ya 

Kitongosima 

Mjumbe 

16. Mhe. Hilder A.  Mdachi Diwani V/maalum kata ya Kisesa  Mjumbe 

17. Mhe. Stella Maya Diwani V/maalum kata ya Isandula Mjumbe 

18. Mhe. Petro L. Matonange  Diwani kata ya Buhumbi Mjumbe 

19. Mhe. Lucas M. Zabron Diwani kata ya Lubugu Mjumbe 

20. Mhe. Marco Minzi  Diwani Kata ya Bukandwe Mjumbe 

21. Mhe. Bunyanya K. John  Diwani kata ya Bujora Mjumbe 

22. Mhe. Kiswaga B. Destery  Mbunge Jimbo la Magu                    Mjumbe  

23. Mhe. Deleli L. Mazoya  Diwani kata ya Bujashi Mjumbe 

24. Mhe. Machibula L. Deus  Diwani kata ya Kahangara  Mjumbe 

25. Mhe. Silas C. Kipeja  Diwani Kata ya Kitongosima  Mjumbe 

26. Mhe. Mashaka Mathias Diwani kata ya Magu Mjini Mjumbe 

27. Mhe. Herbert G. Faustine Diwani kata ya Kongolo Mjumbe 
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28. Mhe. Hilali Elisha Diwani kata ya Nyanguge Mjumbe 

29. Mhe. Butogwa B. Mayala  Diwani V/Maalum kata ya Bujora Mjumbe 

30. Mhe. John M. Mitubo  Diwani kata ya Chabula  Mjumbe 

31. Mhe. Sambo M. Lupondije   Diwani kata ya Itumbili Mjumbe 

32. Mhe. Anna P. Makula Diwani kata ya Shishani Mjumbe 

33. Mhe. Edward Kihamba Diwani Kata ya Kabila Mjumbe 

34. Mhe. Lucas Bomoa Diwani Kata ya Kandawe Mjumbe 

35. Mhe. Diana Philemoni Diwani V/maalum Kata ya 

Kitongosima 

Mjumbe 

 
WAJUMBE WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA: 
 

1. Mhe. Dr. Stergomena Tax  Mbunge Mteule   

2. Mhe. Mary F. Masanja  Mbunge Viti Maalum  

WATENDAJI WALIOHUDHURIA: 
 

1. Bw. Mohamed Kyande Kaimu Mkurugenzi Mtendaji H/W ya Magu  

2. Bw. Henry J. Sadatale Mkuu wa Idara ya Utawala na Usimamizi wa 

Rasilimali watu  

3. Bw. Peter M. Mujaya Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Michezo, Utamaduni 

na Sanaa 

4. Machibya N. Lutema Mkuu wa Idara ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi 

5. Bw. Paschal Mashamba Kaimu Mkuu wa Kitengo   

cha Mawasiliano Serikalini. 

6. Bw. Mwagala Masunga Bw. Mwagala Masunga 

7. Bi. Leticia Nyakahinga Kaimu Mkaguzi Mkuu na Mdhibiti Ubora wa Shule 

8. Bw. Ngussa M. Buyamba Mkuu wa Kitengo cha Maliasili na Uhifadhi wa 

Mazingira 

9. Adv. John Ngalula Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sheria 

10. Bw. Peter M. Manoko Mkuu wa Kitengo cha Usimamizi wa Ununuzi 

11. Bw. Pastory Mkaruka Mkuu wa Idara ya Mipango na Uratibu 

12. Bw. Yusuph Digossi Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini. 

13. Bi. Juliana L. Nyambalya Kaimu Mkuu wa Idara ya Miundombinu Maendeleo 

ya Vijiji na Mijini 

14. Bw. Amandus L. Mboya Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii  

15. Bw. Alphonce Awaki Mkuu wa Sehemu ya Kilimo 

16. Bi. Emmanuela P. Chacha Kaimu Katibu TSC  

17. Bw. Francisco M. Ndazi 

 

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha usimamizi wa taka na 

usafi wa mazingira 
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18. Bw. Joseph J. Mtengu Mkuu wa Kitengo cha Fedha na Uhasibu 

19. Bi. Kuruletela Florence Mkuu wa kitengo cha Ukaguzi wa ndani.  

20. Bi. Glory V. Mtui Mkuu wa Divisheni ya Elimu ya Awali na Msingi 

21. Bi. Beatrice B. Balige Mkuu wa Divisheni ya Elimu Sekondari 

22. Bw. Wilfred Majigo Mkuu wa Divisheni ya Ardhi 

23. Bw. Eusebius Chanjali Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Huduma za Afya, 

Ustawi wa Jamii na Lishe 

24. Bw. Simioni Mwita Kaimu Afisa Usafirishaji. 

25. Bi. Martha Godi  Afisa Utumishi 

26. Bw. Fundikira Saidi Mtendaji Mkuu wa Mamlaka ya Mji Mdogo wa Magu. 

27. Dr. Daniel Sanyenge Mratibu TASAF 

28. Bw. Festus P. Kisanga Kaimu Mkuu wa Idara ya Viwanda, Biashara na 

Uwekezaji 

 
KAMATI YA ULINZI NA USALAMA: 
 

1. Bi. Anna H. Mbao Kaimu Mkuu wa Wilaya   

2. A/Insp Victor Adam Afisa Usalama  

3. Bw. Elias D. Mwandobo Mkuu wa Usalama (W)  

4. Sp. Kiyelu Y. Bayinga Mkuu wa Magereza (W)  

5. Bw. Francis Nyerere  Kaimu Kamanda wa 

TAKUKURU (W) 

 

7. A/Insp Gastone C. Tigulabwa Kamanda wa Zimamoto (W)  

8. Sp. Haji F. Makame Mkuu wa Polisi (W)  

 

WAGENI WAALIKWA: 
 

1. Bw. Japhet Barton    Kaimu Meneja MWAUWASA (W) 

2. Bw. Lubapula Mayombya  Kaimu Meneja MWAUWASA (W) 

3. Bw. Emmanuel kalagara   Meneja wa TANROAD 

4. Bw. Musa Z. Mzimbiri   Meneja TARURA (W) 

5. Bw. Enos N. Kalambo   Mwenyekiti CCM (W) 

MAAFISA TARAFA 
 

1. Bw. Emmanuel M. Ndillah   Afisa Tarafa Itumbili 

2. Bw. Anthony M. Ntarle   Afisa Tarafa Sanjo  

3. Bi. Grace M. Msilanga    Afisa Tarafa Ndagalu 

4. Bi. Silyvia L. Mayala    Afisa Tarafa Kahangara 
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WATENDAJI WA KATA 
 

1. Bw. Evodius Mushema    Mtendaji wa Kata ya Mwamabanza 

2. Bi. Salome Julius    Mtendaji Kata ya Bujora 

3. Bw. Ernest M. Mkama    Mtendaji wa Kata ya Lubugu 

4. Bw. Azimio Gervas    Mtendaji wa Kata ya Kahangara 

5. Bw. Ezekiel W. Segeredi   Mtendaji wa kata ya Kitongosima 

6. Bw. Essau Gwangimeza   Mtendaji wa Kata ya Jinjimili 

7. Bw. Emmanuel C. Saendah   Mtendaji wa Kata ya Mwamanga 

8. Bw. Wilbroad K. Mbuga   Mtendaji wa kata ya Nyanguge 

9. Bi. Eunice S. Sangila   Kaimu Mtendaji wa Kata ya Kongolo 

10. Bw. John C. Mabiti    Mtendaji wa Kata ya Isandula 

11. Bw. Daniel J. Sahani    Mtendaji kata ya Chabula 

12. Bw. Ismail V. Oyuga    Mtendaji wa Kata ya Kisesa 

13. Bw. Philipo J. Lusesa    Mtendaji wa Kata ya Nyigogo 

14. Bw. Michael Brasio    Mtendaji wa kata ya Buhumbi 

15. Bi. Catherine C. Matutu   Mtendaji wa Kata ya Shishani 

16. Bw. Jeremiah A. Kalwani  Mtendaji wa Kata ya Ng’haya 

17. Bw. Juma R. Kashilimu   Mtendaji wa Kata ya Magu Mjini 

18. Bw. Leonard L. Nzabhayanga  Mtendaji wa Kata ya Kabila 

19. Bi. Devotha M. Robert    Mtendaji wa Kata ya Sukuma 

20. Bi. Lina D. Amata    Mtendaji kata ya Itumbili 

21. Bw. Emmanuel C. Sengerema Mtendaji wa Kata ya Bukandwe 

22. Bw. Ichobe M. Nyasanga   Mtendaji wa kata ya Bujashi 

23. Bw. Charles M. Mabona   Mtendaji wa Kata ya Nkungulu 

24. Bw. Victor M. Kisamu    Mtendaji wa Kata ya Lutale 

25. Bw. Patrick Mkame   Mtendaji Kata ya Kandawe 

 
SEKRETARIETI: 
 

1. Bi. Happiness J. Mbalilaki   Mwandishi wa Vikao 

2. Bi. Judith J. Aron    Mwandishi wa Vikao 

3. Bw. Jordan F. Mchongi   Mwandishi wa Vikao  
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MUHT. NA. 23/2023/2024: - KUFUNGUA MKUTANO: 
 

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti ili afungue mkutano wa Baraza la Madiwani kwa ajili ya kupitia 
taarifa za utekelezaji robo ya tatu Januari – Machi, 2023/2024. 
 
Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe na wageni waalikwa kwenye mkutano wa kawaida kwa ajili 
ya kupitia taarifa mbalimbali za utekelezaji pamoja na taarifa kutoka katani. Alifungua kikao 
mnamo saa 4.00 asubuhi. 
 

MUHT. NA 24/2023/2024: - KURIDHIA AGENDA: 
 

Mwenyekiti aliwaongoza wajumbe kupitia agenda zilizoandaliwa kwa ajili ya mkutano kama 
ifuatavyo: - 
 

1. Kufungua mkutano 

2. Kuridhia agenda 

3. Taarifa za utekelezaji kutoka katani 

4. Maswali ya papo kwa papo 

5. Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa mkutano wa Baraza la madiwani uliofanyika 

tarehe 16-17/02/2024 

6. Kuwasilisha taarifa za kamati za kudumu za Halmashauri kwa kipindi cha Januari - 

Machi, 2024. 

• Kamati ya Elimu, Afya na Maji 

• Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira 

• Kamati ya UKIMWI (CMAC) 

• Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango 

7. Taarifa ya utekelezaji miradi ya maendeleo katika kipindi cha robo ya tatu Januari -

Machi, 2024 

8. Maswali kutoka vyama vya siasa 

9. Mapendekezo ya kugawa jimbo la Magu 

10. Taarifa za Kiutumishi 

11. Matangazo kutoka kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya 

12. Mengineyo 

13. Kufunga mkutano  

 
 

MUHT. NA. 25/2023/2024:  TAARIFA ZA UTEKELEZAJI KUTOKA KATANI  
Kata zilizowasilisha taarifa za utekelezaji kutoka kata ni kama ifuatavyo; - 
 

Kata ya Bujora, Lubugu, Nyigogo, Lutale, Ng’haya, Mwamabanza, Kitongosima, Jinjimili, 
Kisesa, Shishani, Itumbili, Kahangara, Nkungulu, Magu mjini, Chabula, Sukuma, Mwamanga, 
Buhumbi, Isandula, Nyanguge, Bujashi, Bukandwe, Kongolo, Kabila, Lutale 
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MUHT. NA. 26/2023/2024:  MASWALI YA PAPO KWA PAPO  
 
Hakuna maswali ya papo kwa papo yaliyowasilishwa mezani kwa Mwenyekiti. 
 
MUHT. NA. 27/2023/2024:  KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA MKUTANO 

WA BARAZA LA MADIWANI ULIOFANYIKA TAREHE 16 -
17/02/2024 

 
Mwenyekiti aliwaongoza wajumbe kupitia muhtasari ukurasa kwa ukurasa ili kujiridhisha kuwa 
kilichoandikwa ndicho kilichojadiliwa kisha kuupitisha kuwa kumbukumbu halali za 
Halmashauri. 
 
MUHT. NA. 28/2023/2024:  KUWASILISHA TAARIFA ZA KAMATI ZA KUDUMU ZA 

HALMASHAURI KWA KIPINDI CHA JANUARI HADI MACHI, 
2023/2024 

 

Wenyeviti wa kamati za kudumu za Halmashauri waliwasilisha taarifa za kamati katika  
kipindi cha robo ya tatu Januari hadi Machi, 2023/2024 ili zijadiliwe na wajumbe kama 
ifuatavyo: - 
 

• Kamati ya UKIMWI 

• Kamati ya Elimu, Afya na Maji 

• Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira 

• Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango 
 
Baada ya kuwasilishwa kwa taarifa wajumbe walizipokea na kuwa kumbukumbu za 
Halmashauri. 
 
MUHT. NA. 29/2023/2024:  TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO 

KWA KIPINDI CHA ROBO YA TATU JANUARI HADI MACHI, 
2024 

 
Mkuu wa Idara ya utawala na Usimamizi wa Rasilimali watu kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji 
aliwasilisha taarifa ya utekelezaji katika kipindi cha robo ya tatu Januari hadi Machi, 2024. 
Wajumbe walipokea taarifa hiyo na hapakuwepo na mjadala hivyo walipitisha kuwa 
kumbukumbu ya Halmashauri ya Wilaya. 
 
MUHT. NA. 30/2023/2024:  MASWALI KUTOKA VYAMA VYA SIASA 
 
Swali na.01:  
 

Lini miradi ya maji Mahaha, Iseni na Buhumbi itakamilika? 
 
Majibu: 
 
Mradi wa maji Mahaha utakamilika Julai, 2024 mradi huu umechelewa kuanza kwa sababu ya 
hatua za manunuzi ambazo kwa sasa zimekamilika na fedha zimekwishapokelewa. 
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Mradi wa Nyang’hanga – Iseni unategemea kukamilika tarehe 30/06/2024, mradi huu 
ukikamilika vijiji vya Iseni, Nyang’hanga, Buhumbi, Nyashoshi na Mwamibanga watapata 
huduma ya maji. Mradi huu una sehemu kuu mbili ambapo ni ujenzi wa miundombinu na 
ununuzi wa pampu, mzabuni wa pampu anaendelea na ununuzi huo. 
 
Swali na. 02: 
 
Lini Vitongoji vya Kashishi na Inolelo vitawekewa umeme. 
 
Majibu:  
Mpango wa usambazaji umeme Wilaya ya Magu umeendelea kutekelezwa kupitia mpango wa 
REA awamu ya tatu mzunguko wa pili. Hivyo kumalizika kwa awamu hii umeifanya Wilaya ya 
Magu kufikiwa na umeme kwenye Vijiji 82, awamu inayofuata ni kusambaza umeme kwenye 
Kijiji/Vijiji husika kwa kupitia Vitongoji vyote. Kwa sasa Wilaya ya Magu ina Vitongoji 508 na 
kati ya hivyo Vitongoji 202 pekee ndiyo vimefikiwa na umeme na Vitongoji 306 bado 
havijafikiwa na umeme kwa awamu zilizopita. Serikali kupitia REA itaanza mpango wa 
utekelezaji wa kupeleka umeme kwenye Vitongoji hivyo kuanzia mwanzoni mwa mwaka wa 
fedha 2024/2025 mwezi wa 7. Hivyo tuendelee kuvuta subira wakati utekelezaji unakwenda 
kuanza. 
 
Mheshimiwa Diwani Kata ya Bujashi alisema kuwa mahitaji ya umeme bado ni makubwa hivyo 
TANESCO wajitahidi kuboresha huduma, Vitongoji vingi havijapata umeme, hivyo wajitahidi 
kutekeleza ili wananchi wapate huduma ya umeme. 
 
Mheshimiwa Diwani Kata ya Mwamanga aliuliza ni lini Vijiji vya Kashishi na Inolelo vitapatiwa 
umeme. Alishauri Vitongoji vyenye taasisi kama shule vipatiwe vipaumbele katika huduma ya 
usambazaji wa umeme. 
 
Meneja wa TANESCO alisema kuwa mchakato wa uwekaji umeme unaendelea, suala la Vijiji 
vya Kashishi na Inolelo linatekelezwa na REA. 
 
Mheshimiwa Diwani Kata ya Shishani alisema kuwa shule tatu katika Kata yake hazina umeme, 
hivyo aliomba wapatiwe huduma hiyo. 
 
Meneja wa TANESCO alisema kuwa shule hizo bado hazijafanyiwa makadirio ya gharama 
hivyo timu ya wataalam kutoka TANESCO wataenda ili kufanya makadirio ya gharama ili 
kufikisha huduma ya umeme. 
 
Mheshimiwa Diwani Kata ya Kahangara alisema kuwa uwepo wa umeme unasaidia kufungua 
ajira hivyo alishauri TANESCO wajitahidi kusambaza huduma ya umeme ili wananchi waweze 
kupata na kubuni mbinu za kufungua huduma zinazotokana na umeme katika maeneo 
mbalimbali. 
 
Swali na.03: 
 
Daraja/Kalvati shule ya msingi Moha ni lini litatengenezwa ikiwa ni pamoja na daraja la 
Mwatelesha na Bugatu. 
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Majibu: 
 
Daraja/kalvati katika shule ya msingi Moha na daraja katika barabara ya Mwatelesha 
imeombewa fedha kwenye bajeti ya dharura Makao Makuu kwa hiyo bajeti itakapokuja 
utekelezaji utaanza. Utekelezaji wa ujenzi daraja katika barabara ya Bugatu litawekwa kwenye 
bajeti ya mwaka 2024/2025. 
 
Mheshimiwa Diwani kata ya Ng’haya alisema kuwa mvua zimeharibu daraja hilo ilihali 
linategemewa sana kwa shughuli za kila siku za wananchi. Aliomba kuhakikishiwa na Meneja 
wa TARURA kama kuna uhakika wa kutengeneza daraja hilo mwaka wa fedha 2024/2025. 
 
Meneja wa TARURA alisema kuwa changamoto ya mvua imeathiri barabara nyingi kuna fedha 
za dharura zimepokelewa kwa ajili ya kukarabati baadhi ya barabara, hivyo aliwatoa wasiwasi 
wajumbe kuwa kalvati hiyo itajengwa. 
 
Mkuu wa Idara ya Mipango na Uratibu alisema kuwa kuna andiko lilioandikwa na Idara ya 
Mipango kwa kushirikiana na ofisi ya TARURA kwenda TAMISEMI kwa ajili ya kuomba fedha 
za dharura zitakazotumika kutengeneza barabara zilizoathiriwa na mvua. 
 
Mheshimiwa Diwani kata ya Bujora alishauri wataalam wanapokwenda kwenye maeneo ya 
matengenezo wawashirikishe wananchi wa eneo hilo kwa kuwa wanaweza kuwashauri na 
maelekezo ya kuwasaidia wataalam katika kazi zao. 
 
Mheshimiwa Diwani kata ya Kahangara alimshukuru Meneja wa TARURA kwa utendaji kazi 
wake kwa kuwa wajumbe wengi wa Baraza wanamuamini katika utendaji kazi. Alimuuliza ni 
lini daraja la mto Nyang’oma litajengwa. 
 
Mwenyekiti wa kikao alimuelekeza Meneja wa TARURA afanyie kazi suala la daraja la mto 
Nyang’oma. 
 
MUHT. NA. 31/2023/2024:  MAPENDEKEZO YA KUGAWA JIMBO LA MAGU 
 
Mkuu wa Idara ya Utawala na Usimamizi wa Rasilimali watu kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji 
aliwasilisha mapendekezo ya kugawa Jimbo a Magu. Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kisha 
kujadili kama ifuatavyo: - 
 
Mheshimiwa Diwani Kata ya Isandula alikubaliana na pendekezo la kugawa Jimbo la Magu na 
kusema kuwa Jimbo ni kubwa sana lina vitongoji 200 ambapo ni kazi kubwa kuvifikia. Alisema 
kugawa Jimbo itasaidia kupata fedha mara mbili kutoka kwa wabunge wa majimbo hayo na 
hivyo maendeleo yataonekana kiurahisi. 
 
Mheshimiwa Diwani Kata ya Bujora aliunga mkono pendekezo la kugawa jimbo la Magu 
alishauri vikao vya juu kama vikao vya Mkoa na DCC wabariki pendekezo hilo. 
 
Mheshimiwa Diwani Kata ya Bukandwe aliunga mkono pendekezo la kugawa Jimbo la Magu 
na kusema kuwa sababu zilizotolewa zinajitosheleza. Alisema kuwa Wilaya ya Magu ina kata 
kubwa ambazo pia zinastahili kukatwa na kuwa majimbo alizitaja kata hizo kuwa ni BUJASHI, 
KAHANGARA, NG’HAYA, KANDAWE, BUKANDWE, MWAMANGA na SHISHANI kutokana 
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na ukubwa na wingi wa watu katika Kata hizo, alishauri zifanyiwe mchakato wa kuzigawa kuwa 
majimbo. Aliongelea Kitongoji cha Mwahole kutokana na ramani ukubwa na wingi wa watu pia 
kitongoji hicho kinastahili kuwa jimbo. Dhamira ya kugawa maeneo makubwa na yenye wingi 
wa watu ni kusogezana kuboresha huduma hivyo alishauri dhamira hiyo izingatiwe ili huduma 
bora iwafikie wananchi. 
 
Mwenyekiti wa kikao aliwauliza wajumbe ni wangapi walikubaliana na wazo la kuligawa jimbo, 
wajumbe wote walikubali kwa kunyoosha mikono kisha Baraza la Madiwani kupitia mkutano 
wake waliridhia na kushauri kuwepo kwa majimbo mawili ambayo ni Jimbo la Sanjo na Jimbo 
la Magu. Waliridhia Jimbo la Sanjo litaundwa na tarafa mbili ambazo ni Kahangara na Sanjo 
na Jimbo la Magu litaundwa na tarafa mbili ambazo ni Itumbili na Ndagalu. 
 
MUHT. NA. 32/2023/2024:  TAARIFA ZA KIUTUMISHI 
 

Baada ya baraza la madiwani kujigeuza na kuwa kama kamati taarifa za kiutumishi  
ziliwasilishwa na kujadiliwa. 
 
SALAMU KUTOKA MEZA KUU NA MUALIKWA KUTOKA NIDA WILAYA YA MAGU 
Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe wa meza kuu na mgeni kwa ajili ya kuongea na wajumbe 
wa kamati. 
 

Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi (CCM) aliwapongeza kwa kikao kizuri na michango 
mizuri waliyotoa kwenye mkutano. Alisisitiza juu ya fedha za miradi zinapoletwa na wafadhili 
ufuatiliaji ufanyike thamani ya fedha kwenye miradi husika ijulikane. Alisema kuwa tunaelekea 
kwenye kipindi cha uchaguzi wa Serikali za mtaa, hivyo ni vyema tushirikiane tushikamane, 
tuombee zoezi la uchaguzi na kuendelea kukisemea vizuri chama cha mapinduzi. 
 
Kaimu Mkuu wa Wilaya aliwapongeza watendaji, madiwani na watumishi kwa kazi nzuri 
wanazofanya. Alisisitiza maoni na changamoto zote zilizotolewa kutoka kwa wajumbe 
zifanyiwe kazi. Aliongelea umakini uchukuliwe dhidi ya mvua zinazonyesha na wananchi 
waelimishwe hususani watoto wasichezee kwenye madimbwi yenye maji. Vyanzo vya mapato 
viboreshwe inapotokea vimepata changamoto au kuharibika. Alimalizia kwa kusema kuwa 
tarehe 30/05/2024 mpango uliopo ni watumishi wa Halmashauri kuhamia kwenye jengo lao la 
Ilungu, hivyo mheshimiwa Mkuu wa Wilaya amekuwa akifuatilia kwa ukaribu juu ya hatua ya 
ukamilishaji iliyofikiwa. 
 
Makamu mwenyekiti alianza kwa kuwapongeza watumishi waliopata zawadi za utumishi bora 
siku ya meimosi. Alisisitiza Wakuu wa Idara ya Sekondari na Idara ya Elimu ya Awali na Msingi 
wafuatilie suala la upatikanaji wa huduma ya chakula cha mchana kwa wanafunzi kwakuwa ni 
muhimu sana. 
 

Aliongelea suala la mapato na kusisitiza yaendelee kufuatiliwa na kukusanywa, alimalizia kwa 
kuunga mkono pendekezo la kugawa Jimbo la Magu na kusema kuwa ni jambo zuri ambalo 
lina manufaa na litasaidia katika kuleta maendeleo kwa wananchi. 
 
MUHT. NA. 33/2023/2024:  MATANGAZO KUTOKA KWA MKURUGENZI MTENDAJI 

WA HALMASHAURI YA WILAYA  
 

Kaimu Mkurugenzi aliwapongeza wajumbe kwa namna kikao kilivyoendeshwa vizuri. 
Alizungumzia suala la ugawaji wa vyandarua ambapo ni zoezi la wataalam kutoka TAMISEMI, 
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Wizara ya Afya na shirika la PMY hivyo elimu itolewe ili wananchi wawe tayari kutoa ushirikiano 
na kugawiwa vyandarua hivyo na wavitumie kwa matumizi kama yalivyoelekezwa. 
 
Alizungumzia sheria ndogo kuwa zimeanza kutumika, Watendaji wa Kata na Vijiji tayari 
wamepewa sheria hizo. Alisisitiza elimu izidi kutolewa katika vikao vya maendeleo ya kata 
(WDC) na vikao vya kisheria ili kuhakikisha wananchi wanapata uelewe na kuongozwa na 
sheria hizo katika shughuli zao za kila siku. 
 
MUHT. NA. 34/2023/2024:  MENGINEYO 
 
Hapakuwepo na mengineyo 
 


