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TANGAZO LA SERIKALI NA. 194 latarche 22/720117
A ZA SERIKALI Z2A MITAA

SHERIA YA FEDH

1k}

Zimetungwa chini ya

SHERIA NDOGO ZA (USHURU WA
' MAGU ZA

"' 1. Sheria Ndogo hizi zitaitwa
almashauri ya Wilaya ya Magy

1gazwa kwenye gazeti la Se:

Ndogo hizi zitatu

ifungu vya 7 (1) na 16 (1) s

STENDI) ZA HALMASHAURI YA WILAYA

MWAKA, 2011

sheria Ndogo za (Ushuru wa Stendi) za ... jina ‘na

, 2011 na zitaanza kutumika baada ya mwanzo
leali wa

1<all., kutumika
mika katika eneo lote lililo chini ya . gueota

E : matumizi |

ipokuwa itakapoelezwa vinginevyo- Tatsiri

ke ni Afisa yeyote wa Halmashauri |
kelezaji wa Sheria Ndogo hizi;

aana yake ni H

yake ni magari yote yanayosafirisha abiria ila

1 mabasi yanayobeba abiria 25 na kuendelea;

H ‘m‘%_basi yenye uwezo wa kubeba abiria chini ya 25;
18 yake ni mtu mwenye gari, dereva, kondakta au mtu
ote aliyeidhinishwa na mwenye gari kuwa na mamlaka
akati anapita stendi;

Imashauri ya Wilaya ya Magu;
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TR
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Sheria Ndogo 24 (Ushuri_ W,
1a Serikali Na. 194 gfe‘:‘zﬁ&nde;‘za}_

Tungazo
maana yaxe ni kituo
a yake ni Cl
au mtu bin
usanya

»Stendi”
«\Wakala” maan
Halm ashauri

' Halmashauri kuk

4.1 Hai_mashau'r-i‘ inaan

Siendi
itatumika nal

~abiria, ambayo
hizi. ’

. (2)- hakuwa ni wajibu

- kuelekea Mwanza Mijini ay

Taimean Nehi Jira Y
hayakutajwa na

Sheria !
o yanaing-ia,} stendi kuu ya md

o

~(3) lakuwa ni marufuh

- (a) kupakia nak

) (b) kupiga debe
5.1), Irakuwa ni'wajib

kupakia au kushusha abi
ilivyoainishwa kwenye e

~ Ushuru

e A An g
B TR B

2) Uéhufu huo utalif

zake.
T _,gv_aa}?._“’ﬂ 6. ltakuwani wajibu
na uuzajt wa tiketl s¢€

vitakavyowatambulishz

-7 Mkurugenzi

‘Uwezo wa
lolote ambalo halijalipi)

kukamata

(2) Gari lolote li
{ililotelekezwa, na Hali
ikiwa ni gharama ¥4
atakapolipa ushuru an

,c X Y

e | v

za Halmusi

cha stendi Kuu ¥4 mabasi va Magul oo
hama cha Ushirika, Kampuni, Afisa wa Ha
afsi atakaveteuliwe kwa mazndishi na

\apato ya Hatmashauri:

{i ya magan ya

Jisha stendi maalum Kwa ajl
“Sheria Ndogo

(ysimamiwa kwa muj Buwa

EL oo

a mabasi yote yatokayo na
Bunda, Musoma, Sirari,
e ambayQ

TR e A

wa wamiliki W
Kwimba, Lamadi,

basi ya Magu mjini.

B e B
N B ARk at B PR .y Lol

L R b e S ka1

L

Ly kwa mitu yeyote-
1shusha abiria katika enec am

Katika eneo la stendi.

balo siyo stendt,

ri la abiria anayekusudia

, wa kila mmiliki wa ga
di kulipa ushuru kama

ria katika eneo la sten
jwali la Sheria Ndogo hizi.

endelea na safari

ywa gari linapotoka stendi ku

wa Mabasi wanaojihusisha

wa Mawakala wote
are na yitambulisho

hemu ya stendi kuvaa s
| kuwa wao ni mawakala.
atakuwa nd ywezo wa kukamata na kuzuia gari
xa ushurt.
lilokamatwa au kuzuiliwa litahesabiwa kama
nhashauri itatoza shilingi elfu hamsini kwa kila siku
wutunza gari hilo mpaka hapo mmiliki wake
aodaiwa pamoja na gharama zd Kutunza gari hilo
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Sheria Ndogo za (Ushury wa

Stendi) za Halmashauri ya Wilaya ya Magu

8. Itakuwa ni marufuku k%ﬁ
nje ya eneo la stendi, '

9. Wakala aliyeteuliwa kukusa
atakuwa na wajibu wa-
(a) Kkutoza ushuru kwa 3

(b) kutoa taarifa kwa
yaliyokiuka taratib

10. Mtu yeyote ikiwa ni Dere
(a) atakayekataa kuing
(b) atakayesxmama kur

(c) dtakdvekdtaa au ku!
Atakuwa ametenda kosa,

om0

Mtu yeyote atakaye kwenda k
hizi atakuwa ametenda kosa na
(sivopungua shilingi elfu hamsini (;
miwili jela au adhabu zote mbili k

Ik}

Aina va Gari

Mabasi Makubwa
Mabasi Madoge
Taxi

(aj
(b)

(©)

Muhuri wa Halmashauri ya Wi
Sheria Ndogo hizt kufuatia azimi
Baraza la Madiwani wa Halmash
tarehe 28 mwezi 05 mwaka 2010

nya ushuru chini ya Sheria Ndogo hizi

va, kondakta au mmiliki:-
za gari lake ndani va stendi au;
akxa au kUShUbhd abiria nje ya stendx

{ungazo ia Serikali Na. 194 (linaendelea)

Larivlolote kushusha abiria na mizigo

Wajibu wa

wakaia
‘fwango vilivyoainishwa;
Mkurugenzi kuhusiana na magari
zilizowekwa na Sheria Ndogo hizi.
Makosa

o e R T N

PRTR A T R R

inyume na masharti va Sheria Ndogo
akipatikana na hatia a
>0,000/=) au kifungo cha miezi kumina
wa pamoja faini na kifungo.

tat

ozwa faini

JWALIJ

Kiasi cha Ushury

1500/=
1000=
S00/=

laya ya Magu umebandikwa kwenye
o liiilopitishwa kwenye mkutano wa
auri va Wilaya ya Magu uliofanyika
mbele ya:—

19




Sheria Ndogo za {Ushuru wq

Stendi) za Halmasheuri ya Wilaya yc

Tangazo la Serikali Na. 194 {linaendeleq)

CorneL E. N
Miurugenzi A
Halmashauri ya Wilaya @'
_ DESTERY B. .
Mwenyekiti wa-Haln

Halmashauri ya Wilaya )

NAKUBALI

s oG . Py, B e

Jing na
mwanzo
wi
kutumika

Enco la
matumizi
Enco la
matumizi

Tafsiri

SHERIA NDOGO ZA (

l. Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndo,

A FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA
(Sura YA 290)

SHERIA NDOGO

e ";';"fme'limgwa chzmyawvzfungu vya 7.(1) na 16 (1 )

JSHURU WA MAZAO) ZA HALMASHAURI YA W
MAGU ZA MWAKA, 201t . RO

ra(

wa Mazao) za Halmashauri ya Wilaya ya Magu za mwaka !

zitaanza kutumika bad

2. SheriaNdogoh
ya Wilaya ya Magu.

3. Katika Sheria }
“Afisa Muidhiniwa’

aliyeteuliwa kusim

iada ya kuchapishwa katika Gazeti la Seril

izi zitatumika katika maeneo yote ya Halm

Ndogo hizi isipokuwa itakapoelezwa vingi
maana yake ni Afisa yeyote wa Halm:
amia utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi.;




Sheria 1‘dogo za ((/Shzzru wa ’i«"czzao) za Halmashauri ya Wilava ya Magu

Tangazo la Serikali Na. 195 {'lmaerzdelea/

“Mazao” ni mazao ya kilimo yanayozalishwa katika eneo fa Halmashauri;

“Mkurugenzi” maana yake Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya
Wilaya ya Magu pamoja na Afisa yeyote atakayeteuliwa kutekeleza ™

majukumu ya Mkurugenzi;

“Mnunuzi” maana yake ni mtu, kiundi cha watu, kampuni au shirika

lolote linalonunua mazao ndani ya

Halmashauri;

“Ushuru” maana yake ni fedha itakavolipwa na mnunuzi kama ushuru

wa mazao;
“Sheria” maana yake ni Sheria ya F
290;
“Wakala” maana yake ni mtu binafsi,

- Halmashauri kukusanya Ushuru kwa maba yake

\ -

Sh‘?f..*a..qugs?_hﬂtzan,ﬁ,..,-

edha ya Serikali za Mitaa Sura va

kampuni au Taasisi iliyoteuliwa na

(4.) Ushuru huo utaltpwa na mmmuzx\kwa masham yahvoamlshwa na

(3) Baada ya kulipa ushuru mnunuzi atawajibika kudai risiti yenye

muhun na Nembo ya Halmashauri na
Muidhiniwa mara atak,apotaklwa kur:

(4) Ushuru wa Mazao utakaotoz
mauzo ya soko.

5.~1) Halmashauri inaweza kumteua mtu binafsi, Kampum au Taasisi
kuwa wakala wa kukusanya Ushu. :

kwenye Sherla ‘Ndogo hizi.

atawajibika kuionyesha kwa Afisa
anya hivyo.

wa ni asilimia tath (3%) ya bei-ya

2) Ni wajibu wa kila mnunuzi au wakala wake kutoa taarifa kwa

Mkurugenzi kuhusu mazao alivonuny

(3) Kila Meneja, Mkurugenzi ay

a.

mtu yeyote mwenye dhamana ya

usimamizi wa kiwanda, shirika, chama cha ushirika anaweza kutangazwa

kuwa wakala chini ya Sheria Ndogo |

6.-(1) Masocko yote ndani ya enco la Halmashauri yatakuwa chini
ya Afisa soko ambaye atasimamia ugndeshaji wa masoko hayo.

VAR

Usimarmizi
wa
masoko
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Sheria Ndogo za (Ushuru wa |Mazao} za Halmashour? ya Wilaya va

. Makosa 9.—(1) -Itakuwa :ni kosa kwa mnunuzi yeyote

Tangazo la Serikali NZL_ P93 flingendeleal
(2) Itakuwa nt marufuku kwa nvz«*;-mmzis muuzajl au mtu ye;
kumzuia Afisa soke ay Afisa Muidhiniwa kusimamia utekeleza
Sheria Ndogo hizi.
Uanzishaji e vsdy yreeree
v 7~1) Kila Kijiji ndam va Halmashaury mmtenga eneo maa
masoko ajili ya kuuzia mazaolambapo kila muuzaji atauzia mazao yek

vijijini eneo hilo.

~ (2) Wanunuzi wofe wa mazao watanunua mazao hayo Kat
lilitengwa kwa ajili yajununuzi wa mazao na si vinginevyo.

Muda wa . 8. Nimar ufuku "wa mnunuzi veyote !\L.sax"' nsha mazao t
kusafirisha =% : o . ..

s e

(a) - kusafirigha“mazad baada va Saa 12:00 jioni na b
Saa 1:00/asubuhi;

(b) kusafirigha mazao alivonunua kabla ya kulipa Ush

(¢) kukataa pu kukwepa kulipa ushuru;

(d) kukataz|kuonyesha risiti alivolipia ushuru kw
Muidhinjwa; ‘ :

(e) kumpa mtu, kampuni au wakala mwingine kibali ¢

(2) ltakuwa ni makosa kwa muuzm yveyote:
(a) kuuza mLzao katika maeneo wdsxvozuhusrwa'
(b) kufanya|jambo lolote litakalosababisha kukwepz
ushury; ’

T
e ue
ol

G) Itakuwa ni kosa kwa wakala yeyote:-

(a) kuchelewa kuwasilisha Ushuru kwa Halmdxhaun

(b) kutoa taarifa za uongo kuhusu-idadi ya w Wi
ushuru;

(c) kuwasilisha kwa Halmashauri kiwango kidoge ch
kinyume na makubaliano; na

(d) kumsha ishi mtu veyote, kundi }a watu au taasisi v
ushuru.

Adhabu

10, Mtuyeyote atakayekiuka masharti ya Sheria Ndogo hizi a

- ametenda kosa na akitiwa hatiani atatozwa faini isiyozidi shilin
hamsini (50,000/=) au kifungo kisichozidi miezi sita jela au adha
mbili kwa pamoja yaani faini na kifungo
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Sheria Ndogo za (Ushury wa Mazao) za Halmashauri ya Wilaya ya My

Na Ainava Mazuo
L Mahindi

2. Maharage

KX Ulezi

4. Uwele

5. Dengu /choroko
6.

- Mihogo/Udaga

- Muhuri wa Halmashauri ya

S rsenan 2 SHEFETNdOgo hizi kufuatia az
Baraza la Madiwani wa Haln

tarehe 28 mwezi 05 mwaka 2(

EEREFEP A

Dodoma,
26 Meij, 2010

JEDWALI

Kiasi cha Ushuru

3%pyva bei ya mauzo ya soko

3% ya bei ya mauzo ya soko

3% ya bei ya mauzo ya soko

3% ya bei ya mauzo va soke

3% ya bei ya mauzo ya soko

3% va bei va mauzo ya $0KQ.cu ;
3% Y4 BT VA A0 v Soko ™ T

imio lililopitishwa kwenye mkutanc wa
lashauri ya Wilaya ya Magu uliofanyika
110 mbele ya:—

CornEi E. NGUDU-NGL
- Mkurugenzi Miendaji,
Halmashauri ya Wilaya ya Magu

DesteRY B. KiswagGa,
Mwenyekiti wa Halmashauri
Halmashauri ya Wilaya ya Magu

NAKUBALI

MHE. MIZENGO P. PINDa (MB.),
Waziri Mkuu
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Sheria Nedogo za (Ada ng Ushuriy za Halmashauri ya Wilaya ya M

~kutumika

Enco la
matumizi

Taflsiri

Ushuru
wa mazao

TANGAZO LA S_ERIKAL' Na. 196 la tarehe 22/7/201,
_SHERIA YA FEDHA YASERIKA L1 ZA MITAA
(Sura Ya 290) '

png

SHERIA NDOGO

O

Zimetungwa chini ya vg‘ﬁmgu vya7 (. 1) na 16 (1)

S SIRR R pS Hiz Zita UTiRET ik e NdoED Za(
Ushuru) za Halmashauri ya Wilaya ya Magu 2011 na zitaanza kut

mara baada ya kitangazwa kwénye Gazeli la Serikali.

2. Sheria Ndggo hizi zitatumika katika eneo [ote la Halmash:
Wilaya ya Magu ‘

3. Katika Sheria Ndogo hizi, isipokuw
A fisa muidhiniwa” maana yake:ni Afis
utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi; 8 e g ame
»Halmashauri” maana yake ni Halmashaurt ya Wilaya ya Magu;
" Ada na Ushuru” maana yake ni malipo ya fedha yanayoioz
Halmashauri ¢hini ya Sheria Ndogo hizi kew jiliya huduma mbal
" zitolewazo; R o : G
»Mkurugenzi”’ maana yake ni Mkurugenzi Mtendaji wa Ha’ sk
 Wilaya ya Magu pamoja na Afisa yeyote atakaveteuliwa Kute
majukumu yz Mkurugenzi; _—
»Mkusanya ushuru” maana yake ni mtumishi-au wakala aliyeteul
* Halmashaurikukusanya ushuru kwa mujibu wa Sheria ndogo '1
»Sheria” maana yake ni Sheria ya Fedha za Serikali za Mitaa S
290. »

~ 4.-(1) Halmashauri itatoza ada na ushuru kwa ajili ya ht
mbalimbali, vibali na leseni zitolewazo kama ilivyoainishwa k
sehemu (1) —(viil) yaJedwali B la SheriaNdogo hizi.




Sheria Ndogo za (Ada na}U‘gi‘{gﬁf;;g?:;,,za} Halmashauri ya Wilaya ya Magu

Tangazo la Serikali Na. | 96(linaendeleq;

(2) Ada na ushuru utozwao_c.b?_if_;zi__ya-svheria Ndogo hizi utatakiwa
kulipwa kabla ya huduma kutolewa,

(3) Baada ya malipo kufanyika Halmashauri itatoa stakabadhi yenye
muhuri na nembo ya Ha Imashauri sawalna ushuru uliolipwa.

5. Itakuwa ni wajibu wa kila mty angyestahili kulipa ada na ushury = Wajibu wa

" - . . . . kuli
‘kuhakikisha analipa ada au ushury kama ilivyoelekezwa kwenye Jedwali u:h:fx)'i
la kwanza la Sheria Ndogo hizi, ‘

6.—~(1) Halmashauri itatoza ushuru|wa mbao za matangazo kwa  Ushuru wa
viwango vilivyotajwa katika Jedwali A Ia Sheria Ndogo hizi, ;::éx(:]gz:zo

. . AR g T g =2 firk
+42) «-Matahgaz wyotolewa: kwa tiljibiNea Tasharis yaliyo
" kwenye sheria za makampuni hayatatozwa ushuru uliowekwa na Sheria

b A

e o R A i T gt s
Ndogohizi. | | o ettt s o eshpmmiii e
e T o et et s+ A s R o

(3) Ttakuwa nim arufuku kwa mty yeyote kuweka mbao za matan gazo

katika sehemu yoyote ndani ya eneo la Halmashauri bila kulipa ada au
ushuruy,

(4) Halmashauri itatoa kibali cha kuweka mbao za matangazo baada
| ya kupokea maombi kutoka kwa mtu binafsi, taasisi na kampuni na
! uthibitisho wa malipo ya ada au ushuryu ky fanyvika,

7—(1) kila mnyama alivechinjwa kwenye machinjio ndani yaeneola  Ushure wa

Halmashauri atalipiwa ushuru wa ukaguzi wa nyama na ushury wa ™Machinjio,

. . e . . . . . ngozi na
machinjio kwa viwango kama ilivyoainishw akwenye jedwali B la Sheria

ukaguzi
‘Ndogo hizi. wa nyama

(2) Bila ya kuathiri masharti yakifungu cha (1) Halmashauri itakuwa
na mamlaka ya kutoza ushury wa ukaguzi wa nyama kwa wanyama

.....

wachinjwao vijijini.

(3) ltakuwa ni wajibu wa kila mnunuzi wa ngozi ndani ya eneo la
Halmashauri kulipia ushuru wa ngozi kwa viwango vilivyoainishwa
kwenye jedwali la kwanza la Sheria Ndogo hizi.

25




Sheria Ndogo za (Ada|\na Ushuru; ze
Tangazo la Ser;f ali Na. 1 9{5(imaendeleaj'

Kodi ya 8 ~(1) Kila mpangaji kwenve nyumba i*;ﬂ kibanda Kinachom;
: pango Y ! - % v s g b
mali za Halmashauri atat; e au Kiba

Halnwshauri ~ kwa viwango viliy
Ndogo hizi.

(2) Wapangajiwa nywnba za Halmashauri isipokuwa kwa w
wa Halmashauri watatakiwa kuingia mkataba na Halimashauri
kuingia kwenye nyumba hizo.

(3) Halmashauyi itaweka utaratibu wa upangaji wa vibanda sc
~sehemu nyingine yoyote ilivotengwa kwa ajili va ujenzi wa vibang
_kwa kusaini mkataba.

Uteuzi wa 9.—(1) Halmas

ka Mtakdyeteulrwa atatwa] ﬁb

~ kutda taarifa ya maandishi juu ya owdha va

wangotakiwa kulipa ada au ushuru ndani vaeneo au §

- va epeo ambapo ameteuliwa uukmanva ushuru; .

(b) kukysanyana kupokea ada na ushuru kutoka kwa ki

- anayedaiwa ada au ushuru chini va Sheria Ndogo hi

(¢} kuwasilisha pesa zote ahzokusanva kwa: Ha!masham

mujibu wa Mkataba; - SUURN

(d) kuwasilisha kwa Halmashauri taarifa ya‘xmala it y
atakaveshindwa kulipa kiasi cha ada au us

ot e Gy KAy P A i

anachodaiwa, .
Makosa
kwa (3) ‘v\akaia yeyote atakuwa ametenda kosa endap
» wakglfg_

indwa kuwasilisha kwa Halmashauri kiasi choc
cha ada au ushuru alichokusanya; au <

(b)  kwa kufahamu atamtoza mtu yveyote kiasi cha ad:
ushufu zaidi ya kile kilichoainishwa chini va Sheria Nd
hizi.

f:i“:;;fqabu 10.A1) Mtu yeyote atakayevunja masharti ya Sheria Ndogo |
atakuwa ametenda kosa na atashitakiwa mahakamani na akipatikane
hatia atatozwa faini ya shilingi elfu hamsini (50,000/=) au atatumi
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ur u) za Halmashauri ya Wzlaya va Magu

Sheria Ndogo za (Ada na Usk
funguzo la Ser ikali Na. 196‘;macndciea}

. v - v - . g ¥ . » - .
kifungo cha miezi kumina mbili jela au adhabu zote mbili kwa pamoja

yaani faini na kifungo.

gewa chini ya kifungu cha (1) mkosaji -
arama iliyoingia katokana nakuvunja’

(2) Pamojana adhabu a%ékavo
atawajibika kuilipa Halmashauri g
masharti ya Sheria Ndogo hizi.

I ox

11. Mkurugenzi anaweza kumfoza mtu yeyote faini isiyozidi shilingi ~ Kufifilisha
elfu hamsini baada ya mtu huyo kykiri kosa kwa maandishi kwa kutumia <%

fomu iliyoainishwa katika jedwaljC la Sheria Ndogo hizi.

\ZO VXMLASUARAW B wore- 4

! : _ 1. Matangazo ya (plomouom Sh. 50.000/=kwa siku
’ E?. Matangazo ya biashara ) yasivowaka {10, 000ch) Sh. 50.000/= kwa miczi sita
; 1, Matangazo ya biashara kwa kila mitg za mraba..... Sh. 10.000/=kwa miczi sita
§ 4, Matangazo ya biashara (pande mbililkwa kila - ' ‘
|  mita za mraba () e SHL20,000/= kwa miezi sita
{ 5. Matengazo ya kutumia vitambaa {clpth banners) o '
MPARAE TTQ}E. e eveesrsssesssssss s e Sh. 10,000/= kwa miezi sita
. 6. Matangazo ya kutumia vitambaa {cloth banners)
o SN R C panAE MBHlen e blL 20.000/= kwa mwezi
‘ } JEDWALL B
~ - ’ ! l'
Sehemu (1) 3
- Ushurt wa mifuge Mnadam
TR [ NRRTRRNRSRRESRET S Sh. 2.0007= kwa kila ng ombe
: I L[ IUUUNPVPRPS IR S Sh. 1.000/=kwakila kondoo
3. MIBUZE covoerrerevmmesseseses s Sh. 1,000/= kwa kila mbuzi
4, NEUTUWE. ooeiernemenes JUUURURUTUPUUIP! RPN Sh. 1.000/= kwa kila nguruwe
” Sehermu (i)
Ada ya kukodi Lori, Greda na Roller
1. Adakwa kutumia L ori la Halmashauri ..o Sh. 80,000/= kwa siku
2. Ada ya kutumia Roller va Halmashauri...... .o Sh, 150,000/= kwa siku
3. Adaya kukodisha Greda....ooe- 1 VTP TOUIORPRYS Sh. 506,000/= kwa siku




Sheria Ndogo za (Ada na Ushury) za Halmashauri ya Wilaya ya 2
Tangazo la Serikali Na. 196(linaendeled) - ' o

Schemu va {1}
da va kutumia mali za Haimashauri

1. Nyumba za Halmashguri zenye vyumba vitatu

zilizopo mtaa wa NHC. it Sh. 25,000/= ks
Z .. Sh.5,000/=

- 2 Nyumba ainanyingingzo za vijijini
3. Nyumba za Halmashauri zenye vyumba vsm%

i zilizopo mtaa wa NHC....cceen. SO 1 & 15,000/= kv
. 4. Ny?xmba za Halmashauri zenye vyumba vitatu
oo ZAZOPO VEHFINE coevenesformmssresssmmnsssnms s Sh. 15.000/= kv
5. Nyumba za Halmashpurit zenye vyumba
. yiwili ZHEZOPO VI v crrsssecrrssmmsnnrs s ~ Sh. 10,000/=ky
6. Adaya vibanda vya biashara kuzunguka stendx :
Sh. 20,000/= kv

~ kuu yamabasi.........{ L evverereesiersseresaserearasa e re T
. Adaya vibanda vya

" “Ada ya minada ya magulio

( 8.1Ada ya'mfanyab_iaslmm yoyote ile kwa kuuza bidhaa
" yoyote ile itakayouzwa mnadam kwcnye enco la minada au. :
11 1 SRR SRR vrrereensiaens vrenresssssarasrnreans Sh 1 500/-— Ky ?
: » ' Schemu”ya (v)
: Wafanyabxashara katika soko kuu- :
9. W'\uza mboga......{.. . Sh.200 kwa s:ku
R o 10. 'Wauza bidhaa mcinanganyxko " Sh. 300 kwa siku -
! R , 11. Ada ya kutumia vyoo vya umma . Sh. 200 kwa haja kubwa au::
x 12.  MasoKO MENZINEYO.cevmrvusnsirsmmnsesnrzersess Sh. 200 kwa siku
- Sehemiu (vi)
ceatEIL L ‘Adaya Q%faﬂyabxashgra’%vva mitumba
‘w, 13. Wafanyabiashara wote wa mitumba nje ya maenee o
' YAMBGUHO ieifuvsrrrissssrmmsssssmssssss st <o ShS.. kwi
Sehemu (vii)
Ada kwa biashara nyinginezo
(4. Fundi viatu/mpirafViats rangio..o.- Sh. 3,000/= kwa mwaka
15. Fundicherehanil. ..o Sh. 3,000/= kwa mwaka
16. Fundi baiskeli,. e Sh. 2,000/= kwa mwaka
17, DODiueierererersrerbresmismsmimsnsansssenssssssees Sh. 2,000/=kwa mwaka




Sheria Ndogo za (Ada na Us ?Iﬂ‘u) za Halmashaurz ya Wilaya ya Magu
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18. Fundiradio.....cooimenmmmsssesmnensnaspeees ...Sh. 12,000/= kwa mwaka
' 19, FUundi SAa...ooeeirimmnreimimm e s Sh. 2.000/= kwa mwaka
o 20, KINYOZIeruerrrmmerssresemssrssssesssansssmesis fooses Sh. 12,000/= kwa mwaka
21. Mxkokotem ...... SROU S S Sh. 2,000/=kwamwaka "
22. "Migahawa ya vyakula .. Sh.10,000/=kwa mwaka - -
23. Saluniza wanawake.......coemrrdie Sh. 12,000/= kwa mwaka
B Sehamu (vm)
Ushuru wa Samaki .....oooreemnrisimss oo rereeeeeneans Asi\limx‘?iﬂ ya bci kwakilo
JEDWALI C
mbele ya
................................. Jeeesonen ..Mkurugenzx Mtendajx Halmashaurl va v
mTo“"tarehe o SRR W ez o e

‘nilitenda kosa kwa kukluka mdshartx ya kifungu

...................

cha........ e cha Sheria Ndoge za(Adana Ushuru) za Halmashauri ya Wilaya
ya Magu za mwaka 20 10 nipo tayari kulipa kiasi cha ada/ushuru ninaodaiwa pamoja na
faini ikiwa Mkurugenzi ataamua kute celcza mamlaka alwopcwa chini-ya kifungu

- kilichotajwa hapo juu.

Nathibitisha kwamba fiiaelezo ya hapo jiiu ni ya kweli nimeyatoa kwa hiari yangu k_adéi
ya ufahamu wangu. S

TArENC. 1 v vvercnerarnsnensnsrnsnnnsasneess e
. .

Sﬂhlhl..;.'.............; ................................
Muhuri wa Halmashaur1 ya Wilaya ya Magu umebandkaa kwenye

Sheria Ndogo hizi kufuatia azimio lililopitishwa kwenye mkutano wa’
Baraza:la: Madiwani wa Halmashauri ya Wilaya ya Magu uhofanyxka__ e
tarehe 28 mwezi 05 mwaka 2010 mbele ya - L

CornEL E. NGUDU-NGI,
Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya Wz'laya ya Magu
DEeSTERY B. KiswAGA,
Mwenyekiti wa Halmashaurz

Halmashauri ya Wilaya ya Magu
"NAKUBALI

Dodoma, = MuEe. MizenGo P. PINDA (MB ),
26 Mei, 2010 Waziri Mkuu
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'SHERIA YAFEDHA YA SERIKALI ZA MITAA {(MAM
ZA WILAYA)

(SLR‘\YA’ ‘5‘ .

‘ - . L

o | SHERIA NDOGO

N3

limetungwa chini ya kifungu cha 153

SHERL«\»NDOGO ZA (UTUNZAJT WA BARAZA} ZA HALMASHAURI YA
i YAMAGUILA- MWAK A B eerencrmimeis it

Jina na - .
mWanEG I. Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sherm Ndogo za (

wa o wa Baraza) za Halmashauri ya Wilava va Magu za mwaka
kutumika  7itaanza kutumika baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la Seri

Encola 2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lilipo chini ya
matumizi:, oo . . .
“va Halmashauri|ya eraya ya Magu.

Tafsiri . . R . ..
3. Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa itakapoelezwa vingine

f_“Aﬁsa Muidhiniwa™ maana yake ni Afisa yeyote wa Haln’)
" aliyeteuliwa kusimamia utekelezaji wa Sheria Ndogo hi~
“Baraza” maana vake ni eneo lilipo mbele ya jengo na ni pa ‘Oja
lilipo kati va ikuta wa jengo na barabara;
“bidhaa za biashara” maana yake ni bidhaa au mali zilizotolewa ku
nje kwa nia va kuuzwa au kubadilishwa;
“Halmashauri: ina inaana ya Halmashauri ya Wilaya ya Magu;
“Mkurugenzi” ina maana vake Mkurugenzi Mtendaji wa Halm:
~ ya Wilaya va Magu pamoja na Afisa yevote atakayeteuliwa kute
majukumu yaMkurugenzi.




Sheria Ndogo za (Uandikishaji wa Teksi) (Marekebisho) za ilalm
e } Wilaya ya Hai_ '

‘ Tangazo-a Serikali Na. 197 (lina:endelea)v

{d) atajﬁlindwa au atakataa kuweka au kuwasha
~ baraza la jengo lake. o
7. Mtu ve yote|atakayekwenda kinyume na masharti ya Sk
hizi atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atat
- isiyopungua shilingi elfu thelathinina isiyozidi shilingi elfu
- kutumikia kifungo cha miezi sita jela au adhabu zote mbili k :

s 2t
cez

. ‘Muhuri wa Halmashauri ya Wilaya ya Magu umsbanQik‘
Sheria Ndogo hizi kufuatia azimio lililopitishwa kwenye m
ani wa Halmashauri ya Wilaya ya Mag{ru v

DESTER
. Mwenyekiti wa Ha
Halmashauri ya Wilaya

NAKUBALI

Dodomia, o ‘MHE. MIZENGO.
26 Mei, 2010 ‘ R e

TANGAZOLA SERIKALINA. 198 latarehe 22/7/201'1
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SHERIA YA FEDHA ZA SERIKAL! ZA M1
| (SUR;\,:29‘()‘5'?':5:;,‘;‘A',.

e o . 3 i
SHERIA NDOGO
(¢4 metungwa chini ya vifungu vya 7(1)\na 1t i
SHERIA NDOGO ZA (UANDIKISHWAIL WA TEKSI) (MAREKEBISHO -

HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI ZA MWAKA, 2011

1. Sheria Ndogo hizi ztaitwa Sheria Ndogo za (Uandikist
- Teksi) (Marekebisho) za Halmashauri ya Wilaya va Hai za mw: |




