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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
HALMASHAURI YA WILAYA YA MAGU 

 

MPANGO NA BAJETI YA HALMASHAURI KWA MWAKA 2024/2025 

 

Mpango na bajeti ya mwaka 2024/2025 imeandaliwa kwa kuzingatia mambo muhimu 

kama ifuatavyo: - 

 

• Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya mwaka 2020 – 2025. 

• Dira ya maendeleo ya Taifa ya mwaka 2025. 

• Maelekezo na ahadi mbalimbali za Viongozi Wakuu wa Kitaifa. 

• Malengo Endelevu ya Maendeleo 2030. 

• Halmashauri imejikita katika miradi inayolenga kuleta matokeo chanya na yenye 

kugusa maisha ya wananchi moja kwa moja. 

• Mpango na bajeti ya Halmashauri umezingatia masuala ya mtambuka kama vile 

ushirikishwaji wananchi na wadau katika masuala ya Jinsia, mazingira, vijana, ukimwi 

na kuzuia rushwa. 

• Mpango wa lishe Kitaifa (Nutrition Programme) 

• Mpango wa kitaifa wa kuzuia ukatili kwa wanawake na watoto (Social protection). 

• Kutenga asilimia 10 ya mapato ya ndani kwa ajili ya Mifuko ya Maendeleo ya 

Wanawake, Vijana na Watu wenye ulemavu. 

• Kuimarisha ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri na kuhakikisha kuwa asilimia 40 

ya mapato inatengwa kwa ajili ya miradi ya maendeleo. 

 

 VIPUMBELE VYA BAJETI KWA MWAKA 2024/2025 

Halmashauri ya wilaya ya Magu kwa mwaka 2024/2025 imepanga kutekeleza   

vipaumbele vifuatavyo: 

 

1. Kuanzisha na kuendeleza miradi ya kimkakati kwa ajili ya kuongeza mapato ya 

Halmashauri kwa: - 

• Kuendeleza ujenzi wa stendi ya kisasa ya Wilaya eneo la Ilungu 

• Kutwaa maeneo kwa ajili ya uwekezaji 

• Ujenzi wa vibanda 15 vya soko kuu  

 

2. Kuboresha huduma za Afya kwa: - 

• Kuendeleza ujenzi wa Kituo cha Afya Nyanguge. 

• Ununuzi wa vifaa tiba. 
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3. Kuboresha mazingira ya kufundishia na kujifunza kwa: 

• Kukamilisha vyumba vya madarasa 27, ujenzi wa madarasa 32, nyumba 3 za 

walimu, matundu ya vyoo 125, ofisi 3 za walimu na kutengeneza madawati 3,904 

katika shule za msingi. Ukamilishaji wa vyumba madarasa 21, ukamilishaji wa 

vyumba vya maabara 15, ofisi 4 za walimu na utengenezaji wa viti na meza 840 

na ukamilishaji wa daharia 1 katika shule za Sekondari  

 

4. Kuongeza ufanisi na utendaji wa kazi kwa: - 

• Kupunguza uhaba wa watumishi kwa kuajiri watumishi wapya 1495 kwa kada za 

Afya 129, Elimu Msingi 1008, Elimu Sekondari 278, Mifugo na uvuvi 3, Biashara 

6, Maendeleo ya Jamii 8, Sheria 2, Tehama 1, Ukaguzi wa ndani 1, Ujenzi 2 na 

Utawala 57. Uhaba huu wa watumishi umetokana na kuongezeka kwa vituo vya 

kutolea huduma kama vile Shule na Zahanati na watumishi wengine kustaafu 

Utumishi wa 

 

5. Kuboresha mazingira ya kufanyia kazi: 

• Kukamilisha ujenzi wa jengo la Halmashauri  

• Kukamilisha ujenzi wa Ofisi 1 ya Mtendaji wa kata na Ofisi 1 ya Mtendaji wa Kijiji  

 

Katika mwaka wa fedha 2024/2025 Halmashauri ya Wilaya ya Magu imeidhinishiwa jumla 

ya Tsh. 56,931,144,075.00 kutoka vyanzo vyake mbalimbali na kutoka ruzuku ya Serikali 

Kuu kama ifuatavyo: - 

 

MUHTASARI WA MAKISIO YA MAPATO KWA MWAKA 2024/2025 

Na Chanzo cha fedha Makisio 2024/2025 

1 Mapato ya ndani  4,730,527,000.00 

2 Ruuzuku ya miradi ya matumizi mengineyo 2,338,235,000.00 

3 Ruzuku ya Mishahara 38,631,286,000.00 

4 Miradi ya maendeleo –Ruzuku ya  Serikali kuu 5,473,962,000.00 

5 Miradi ya maendeleo- Fedha za  Wahisani 5,757,134,075.00  

JUMLA KUU  56,931,144,075.00 

 

  

Naomba kuwasilisha. 

 

 
Mohamed Ramadhani 

MKURUGENZI MTENDAJI 
HALMASHAURI YA WILAYA 

MAGU 
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MUHTASARI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA WA FEDHA 2024/2025 

NA  JINA LA MRADI  

BAJETI  

ILIYOIDHINISHWA  

2024/2025 

 MIRADI YA FEDHA NDANI  

1.  Miradi ya fedha za mapato ya Ndani 1,492,740,064.00 

2.  Mfuko wa kuchochea maendeleo ya Jimbo 84,176,000.00 

3.  Ujenzi wa jengo la Halmashauri 700,000,000.00 

4.  Ukamilishaji wa miundombinu ya elimu na afya 450,000,000.00 

5.  Fedha elimu bila malipo- elimu awali na msingi 1,667,908,424.00 

6.  Fedha elimu bila malipo – Elimu Sekondari 2,855,049,651.00 

 Jumla Ndogo 7,249,874,139.00 

 MIRADI YA FEDHA WAHISANI  

 

1 
Mradi wa kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi  480,339,000.00 

2 Mradi wa kunusuru kaya maskini-TASAF 1,277,500,000.00 

3 Mfuko wa Pamoja wa Afya –kuboresha huduma za afya 

(HBF)  
759,570,000.00 

4 Mradi wa uboreshaji miundombinu ya maji na usafi katika 

vituo vya kutolea huduma za afya. (RWSS 
870,200,000.00 

5 Mradi wa uboreshaji miundombinu ya maji na usafi katika 

vituo vya kutolea huduma za elimu. (SWASH) 
294,167,000.00 

6 Mradi wa Uboreshaji wa Miundombinu Elimu Msingi 

(BOOST) 
1,020,758,000.00 

7 Mradi wa uboreshaji miundombinu ya elimu sekondari 

(SEQUIP) 
624,287,000.00 

8 Mradi wa kukabiliana na malaria-GLOBAL FUND  9,141,000.00 

9 Mradi wa chanjo wa watoto chini ya miaka mitano-GAVI 138,000,000.00 

 Jumla ndogo 5,473,962,000.00 

 Jumla Kuu ya fedha za miradi ya maendeleo 12,723,836,139.00 

 


