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Mkurugenzi wa habari kutoka TAMISEMI,

Mkurugenzi wa TEHAMA kutoka TAMISEMI

Mwakilishi kutoka PS3

Mwakilishi wa eGA

Wakufunzi wetu,

Waandishi wa habari

Ndugu washiriki, Mabibi na Mabwana.

Habari za Asubuhi.

Awali  ya  yote  nimshukuru  mwenyezi  Mungu  aliyetuwezesha
kukutana hapa siku ya leo, hii imekuwa nafasi ya pekee ambapo
wenzetu  wa  PS3  wametuwezesha  sisi  kukutana  kwa  ajili  ya
mafunzo  haya  ya  siku  nane,  pili  niwashukuru  waandaji
kwakunialika  kuja  kufungua  mafunzo  haya,  kwani  wangeweza
kumualika mtu mwingine yeyote, nawashukuru sana kwa heshima
hii mulonipa.

Ndugu wanasemina na waandaaji, 

Nimeambiwa hii  semina ya kwanza kabisa kufanyika hapa nchini,
ambapo mara baada ya hapa, basi semina hii itaendelea kwenye
maeneo  mengine  ya  nchi,  niwashukuru  sana  kwakuipa
kipaumbele  kanda  hii  ya  ziwa  inayo  unganishwa  na  mikoa  ya
Mara,  Kagera,  Simiyu,  Shinyanga  na  Mwanza  ambayo  ni
mwenyeji,  kwetu  sisi  Mwanza  ni  heshma  ya  kipekee  hivyo



nawapongeza sana PS3 kwa kuichagua tena Mwanza kwa mara
nyingine, tunasema karibuni sana.

Ndugu wanasemina na waandaaji, 

Lengo  la  Semina  hii,  kwanza  nikuwajengea  uwezo  Maafisa  wa
TEHEMA na Maafisa habari  ambao kwa namna moja ninyi  ndio
mmekuwa  wachakataji  wa  taarifa  za  serikali  na  kuhakikisha
zinaufikia umma wa watanzania zikiwa katika hali ya ubora kwa
kutumia  njia  mbali  mbali  za  mawasiliano,  kama  vile  mbao  za
matangazo na hata kwa njia ya mitandao.

Lakini katika kipindi chote hicho, ni ukweli kwamba, mmekuwa na
changamoto ya namna gani  mtafanya ili  taarifa  ziweze kutoka
kwa wakati lakini pia utayarishaji wa Tovuti ambazo zitakuwa ni
sehemu ya njia ya mawasilino kwa maana taarifa zote muhimu
kuweza kuwekwa kwenye tovuti zenu za Mikoa na Halmashauri,
niseme kuwa wenzetu wa PS3 wamekuja kutengua kitendawili.

Ndugu wanasemina na waandaaji,

Nimedokezwa  kuwa mtakuwepo hapa Mwanza kwa siku nane,
katika  siku  hizo  nane,  mtajifunza  jinsi  yakutengeneza  Tovuti
zitakazo  saidia  kuongeza  ufanisi  wa  wakutangaza  shughuli  za
serikali  kwa  uwazi  na  kupunguza  kulalamikiwa  katika  utendaji
wetu,  lakini  pia  mafunzo  haya  yatawasaidia  kufahamu  njia
mbadala za kujitangaza kwa umma na kutoa taarifa, sambamba
na hilo itasaidia kuimarisha shughuli za utawala katika serikali na
kufanya  shughuli  za  serikali  kufahamika  kwa  wadau  wengine,
mwisho mtasaidia uwepo wa taarifa sahihi za masuala ya bajeti
na matumizi  kwenye mikoa na Halmashauri  zenu kupitia katika
Tovuti zenu.

Ndugu wanasemina na waandaaji, 

Nitoe rai yangu kwenu, katika siku zote mtakazo kuwepo katika
semina, muitumie vizuri semina hii hasa ikizingatiwa kuwa, lengo
la serikali  ni kuongeza uwazi na wigo wa upatikanaji wa taarifa



sahihi naza uhakika za serikali katika tovuti ili kuiepusha serikali
na habari za kuzusha na zisizo na maslahi kwa taifa,  najua sio
Halmashauri  zote  zenye  Tovuti,  lakini  kupitia  mafunzo  haya
mtakapo maliza wote mtakuwa tayari na  Tovuti.

Ndugu wanasemina na waandaaji,

Niimani  yangu  baada  ya  hapa  sasa,  wananchi  wataweza
kuwapata kupitia mitandao ya kijamii na kufahamu shughuli mbali
mbali zinazofanywa na mikoa yenu lakini pia Halmashauri zenu.
Lakini  pia  ni  fursa  kwa   wananchi  kuweza  kuuliza  maswali  na
kujibiwa kupitia kurasa zenu za mitandao kwani hapo awali taarifa
nyingi  ziliwekwa  kwenye  mbao  za  matangazo  na  hazikutoa
mwanya wa mwananchi kuuliza chochote.

Ndugu wanasemina nirudie tena kusema, Mwanza ni salama, basi
kwa siku zote mtakazo kuwepo hapa msiache kutembelea sehemu
mbali mbali ili  mjionee mji wenu ambao unakuwa kwa kasi hivi
sasa  miongoni  mwa  miji  iliyopo  kusini  mwa  jangwa  la  Sahara
lakini vile vile kuchangia uchumi kwa siku mbili tatu hizi msirudi
makwenu bila kununua vijizawadi.

Mara baada yakusema hayo sasa, natamka rasmi kuwa, Semina
ya siku Nane kwa Maafisa habari na Maafisa TEHAMA kwa mikoa
ya Kanda ya ziwa imefunguliwa rasmi.

Mungu awabariki mwanzo hata mwisho wa Semina hii. 

Asanteni kwakunisikiliza.

MWISHO


