

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MAGU**

SHULE YA SEKONDARI SUKUMA,
S.L.P 380,

MAGU

TAREHE 15/12/2020

Kumb Na SSSS/OG/.....

Jina la mwanafunzi.....

S.L.P

**YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SUKUMA WILAYA YA
MAGU MKOA WA MWANZA MWAKA 2021.**

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuharifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari SUKUMA ipo umbali wa kilometa kumi na mbili (12) kutoka makao makuu ya wilaya ya Magu barabara ya kuelekea Kabila (Ndagalu).

Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2021 (Baada ya tarehe 22/01/2021 hautapokelewa). Kuanzia tarehe 22/02/2020 patakuwepo na mtihani wa kupima uwezo wa mwanafunzi, hivyo jitahidi sana kuripoti kabla ya tarehe hiyo.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1. SARE ZA SHULE

(a) WASICHANA

(i) Sketi 2 ndefu linda boksi yenye linda moja mbele, moja nyuma, malinda mawili kila upande kushoto na kulia rangi ya kijani mgomba. Pia iwe na belt la kawaida lisiwe kubwa. Sampuli ya kitambaa imeambatanishwa. Aje nazo shuleni kwa ajili ya uhakiki. Sketi ziwe ndefu Kuvuka magoti.

(ii) Mashati mawili meupe mikono mifupi. Aje nayo shuleni yote kwa ajiri ya uhakiki

(iii) Sweta aina ya pull over rangi ya kijani iliyokolea. Aje nayo shuleni kwa ajili ya uhakiki

(iv) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kufunika miguu, visivyo na urembo na visigino virefu (flat shoes) vinavyoruhusu kung'arishwa kwa rangi ya viatu na vyenye gidamu yaani vya kamba.

(v) Soksi nyeupe ndefu jozi 2 (stocking). Aje nazo shuleni kwa uhakiki

NB: Kwa waislamu rangi ya ijabu iwe nyeupe.

**Tafadhari tumuomba sare za shule ziwe mpya na zifanane na kitambaaa
kilichoambatanishiwa.**

(b) WAVULANA

(i) Suruari 2 rangi ya kijani mgomba upana wa chini uwe inchi 17, zenye marinda ya mapanga mawili mawili kila upande; mifuko 2 pembeni na nyuma mfuko mmoja.

(Tafadhari modo haziruhusiwi). Aje nazo shuleni kwa uhakiki.

(ii) Shati mbili nyeupe mikono mifupi zinazofika kwenye kiwiko cha mikono. Aje nazo shuleni kwa uhakiki **(Tafadhari zisiwe modo).**

(ii) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kufunika miguu, visivyo na urembo na visigino virefu (flat shoes) vinavyoruhusu kung'arishwa kwa rangi ya viatu na vyenye gidamu yaani vya kamba.

(iii) Sweta aina ya pull over rangi ya kijani. Aje nayo shuleni kwa uhakiki.

(v) Soksi nyeupe fupi jozi 2. Aje nazo shuleni kwa uhakiki.

vi) Mkanda mweusi wa ngozi (usiwe wa tambu).

NB: Tufadhari tunaomba sare za shule ziwe mpya na zifanane na kitambaa kilichoanbatanishva.

C. SARE ZA MICHEZO

WASICHANA

(i) Tack suti rangi ya blue.

(ii) Raba na socks za michezo.

WAVULANA

i) Bukta rangi ya blue ya michezo.

ii) Raba na socks za michezo.

2.2 MAHITAJI MENGINE

- ❖ Counter book 12 quire 2 na daftari kubwa 12 kiwa ajili ya mazoezi.
- ❖ kalamu za wino wa blue, nyeusi na penseli.
- ❖ Mkebe mmoja wa hesabu (mathematical set).
- ❖ School bag nyeusi au mfuko wa kitambaa ulioshonwa rangi ya kijani ingomba
- ❖ Dictionary.
- ❖ Picha passport size 3 : picha zote zifanane.
- ❖ Vifaa vya usafi -mfagio wa chelewa wenye mpini na ndoo ndogo.

NB: Mzazi/mlezi tunapenda kukutaarifu kwamba mwanafunzi hatapokelewa shuleni bila kukamilisha mahitaji yote aliyoagizwa kuja nayo.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu, sayansi , teknolojia na ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na ofisi ya RAISI-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- (c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni.
- (d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifua maclekezo juu ya kuwèpo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hi.
- (f) Kutunza usafi wa mivili, mavazi na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (h) Kutunza mali za umma.

3.2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE:

- (i) wizi
- ii) uasherati na ushoga.
- (iii) Ubakaji
- (iv) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi na kadhalika.
- v) Kupigana au kupiga.
- vi) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- vii) Kuwa mjamzito/ kupata mimba.
- viii) Kuo au kuolewa.
- ix) Kutoa mimba.

x) Kugoma, kuchochea au kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.

xi) Kukataa adhabu kwa makusudi.

xii) Kuwa na simu ya mkononi.

xiii) Kumiliki au kukutwa na vitu vyenye ncha kali kama kisu, sindano, pisipisi nk.

xiv) Kukwepa au kukataa kwa makusudi kufanya mitihani.

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

- ❖ Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikari. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti.
- ❖ Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- ❖ Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatayotolewa.

5.0 TAFADHARI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/ MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI SUKUMA

THOMAS Y PAUL

.....

MKUU WA SHULE

FOMU YA KUKUBALI NAFASI ULIOPEWA

SEHEMU A: TAARIFA ZA MWANAFUNZI

1. Jina kamili.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Wilaya alipozaliwa.....
4. Kukubali nafasi ijazwe na mwanafunzi

Mimi Nimesoma maagizo yote ya kujiunga na shule ya sekondari na kukubali kutimiza masharti yote ya shule ikiwa ni pamoja na uletaji wa vifaa vinavyohitajika na kutii sheria zote za shule. Nitakapokuwa shuleni Sukuma sekondari nitajitahidi kadri ya uwezo wangu kuzingatia yote ambayo wanafunzi wanatakiwa kutimiza katika suala zima la kupata elimu ya kujitegemea.

Sahihi ya mwanafunzi..... Tarehe.....

SEHEMU B: HABARI ZA WAZAZI/ MLEZI (IJAZWE NA MZAZI/MLEZI)

1. Jina kamili.....
2. Ni mzazi au mlezi.....
3. Anwani yake.....
4. Kazi yake.....
5. namba tatu za simu ikiwemo ya mzazi/ mlezi na ndugu wa karibu

UTHIBITISHO WA MZAZI/ MLEZI

Mimi mzazi/ mlezi wa nimesoma na kuhakikisha kwamba maagizo yameeleweka na motto wangu amejaza kikamilifu sehemu A

Pia nitahakikisha mwanangu anahudhuria shuleni kikamilifu bila kukosa vinginevyo nishitakiwe

Sahihi ya mzazi/mlezi..... Tarehe.....

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MAGU DISTRICT COUNCIL
REQUEST FOR MEDICAL SCHOOL EXAMINATION**

Pupil's name.....

Age.....

Blood count (red & white).....

Stool.....

Urine.....

Syphilis test.....

T.B test.....

Eye test.....

Ears.....

Chest.....

Spleen.....

Abdomen.....

ANY ADDITION INFORMATION eg Physical defect chronic or family diseases etc

.....
.....
.....
.....
.....

Signature

Designation.....

Date.....

❖ Delete as necessary.