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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NG’HAYA WILAYA
YA MAGU MKOA WA MWANZA MWAKA 2021
1.0 Utangulizi
Ninafuraha kukuarifu kwamba umechanguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA.katika shule
hii mwaka 2021. Shule ya sekondari NG’HAYA.ipo umbali wa KM........
kaskazini/mashariki/magharibi/kusini mji mkuu wa Mkoa/Halmashauri ya wilaya ya MAGU.
Usafiri wa basi kutoka mjini, unapatikana katika kituo cha mabasi cha Magu nauli ni Tsh

2000/=Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe ............covcerenss unatakiwa kuripoti
shuleni kuanzia tarehe..........cocorunnea na mwisho wa kuripoti ni tarehe............ccccccvuneeee ndani ya
siku saba.

2.0 Mambo Muhimu ya Kuzingatia
2.1 Sare za Shule

a) 5areya shule Bllii e iiivinnmmaisiotomiecadsnso kwa wavulana na
................................. kwa wasichana(taja rangi na idadi). Maelezo ya
HISON0. R btk i G tasies (ambatanisha kipande cha kitambaa).

b) Rangiya Hijab ifanane na sare za shule (ambatanisha mshono)

c) Sare ya michezo kwa shule hii ni kwa
wavulana (taja rangi na idadi) N ... kwa wasichana(taja

rangi na idadi)
2.2 Daftari, kalamu na mkebe wa hesabu.
2.3 Chakula cha wanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani
pamoja na matibabu.
2.4 Nauli ya wanafunzi wa bweni kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo,
godoro na vifaa vya malazi.
2.5 Mahitaji mengine ya kibinadamu (kama yapo yatajwe)

3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule hii

3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na
Ofisi ya Waziri Mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi
na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa

ujumla ni jambo la lazima;



b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima;

¢) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation);

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani
na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na

i) Kutunza mali za umma.

3.2 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa au Kusimamishwa Shule

a) Wizi.

b) Uasherati na ushoga.

c) Ubakaji.

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine,
mirungi, kubeli na kadhalika.

e) Kupigana au kupiga.

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

g) Kugharau Bendera ya Taifa.

h) Kuwa mjamzito/kupata mimba.

i) Kuoa au kuolewa.

j) Kutoa mimba.

k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa
shule au watu.

1) Kukataa adhabu kwa makusudi.

m) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0 Mambo Mengine Muhimu Yanayopaswa Kukamilishwa na kuwasilishwa Shuleni na
Mwanafunzi
a) Medical examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya
Serikali. Form hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni
b) Form ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
¢) Form ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.
5.0 Tafadhali Soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.




