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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SHISHANI (KUTWA) 

KIDATO CHA KWANZA-2021 

 

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari 

Shishani mwaka 2021. Shule ya sekondari Shishani iko katika kijiji cha Shishani, kata ya Shishani; umbali 

wa km 40 Mashariki mwa mji wa Magu, Shule iko kandokando ya barabara iendayo Magu na Mahaha. 

Shule ya sekondari Shishani ni ya kutwa kwa wanafunzi wa kidato cha Kwanza hadi cha Nne. Pia 

shule ni ya mchanganyiko kwa wanafunzi wote yaani wavulana  na wasichana wanasoma kwa pamoja. 

           Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shuleni siku ya 

Jumatatu saa 1.30 Asubuhi na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021 (siku saba baada ya kuanza 

masomo). Baada ya muda huo kuisha utakuwa umepoteza nafasi hii adimu.   

            Masomo yanayofundishwa katika shule hii ni kumi na mbili (12) ambayo ni Kiingereza, Civics, 

Historia, Kiswahili, Geography, Hisabati, Fizikia, Kemia, Bailojia, Physical education, Commerce na Book 

keeping. Masomo yote yanafundishwa kwa lugha ya kiingereza isipokuwa somo la Kiswahili. 

        Kila mwanafunzi wa kidato cha kwanza atasoma wiki Sita(06) za kwanza za kozi maalumu ya somo la 

kiingereza (English Course) ili kumpatia msingi imara wa lugha ya Kiingereza. 

2.SARE ZA SHULE 

(a) Wavulana waje na  

(i). Suruali mbili zenye rangi ya dark bluu, zenye marinda mawili (02) kila upande    zenye upana 

wan chi 18-22 chini ya miguu. Pia mifuko miwili ya kurosi na mfuko mmoja wa nyuma upande 

wa kulia. 

(ii). Mashati mawili(02) meupe yenye mikono mifupi. 

(iii). Jozi mbili (02) ya viatu vyeusi vya ngozi vinavyofunika miguu, vyenye sole fupi na 

vinavyofungwa kwa gidamu (kamba) nyeusi. Visiwe buti. 

(iv). Jozi mbili za soksi nyeusi fupi zenye urefu kama penseli. 

(v). Mkanda mweusi wa ngozi usio na mapambo yoyote 

(vi). Sweta rangi ya bluu. 

 



(b) Wasichana waje na  

(i). Sketi mbili (02) zenye rangi ya dark bluu, zisiwe na michirizi upande wa mbele, mkanda wa sketi uwe 

nchi mbili, marinda ya sketi yawe inchi mbilimbili na iwe na urefu wa kufika kwenye kifundo cha 

mguu(ankle). 

(ii). Mashati mawili (02) meupe yenye mikono mifupi, 

       NB. Kwa waislam, sare ni sketi ndefu yenye rangi ya dark bluu, mashono, mtindo na idadi ni kama 

ilivyoelekezwa hapo juu (i). 

       Shati ni half kanzu (nusu kanzu) mikono mifupi kitambaa aina ya halua ama tomato, pamoja na juba 

jeupe linalofunika mikono, kitambaa aina ya halua ama tomato. Idadi kama ilivyoelekezwa hapo juu (ii) 

 

(iii). Jozi mbili(02) ya viatu vya ngozi vyeusi vinavyofunika miguu, vyenye sole fupi na  vinavyofungwa   

kwa gidamu (kamba) nyeusi. 

(iv). Jozi mbili (02) za soksi nyeupe fupi zenye urefu kama penseli. 

(v). Sweta rangi ya bluu 

(vi). Blauzi mbili (02) nyeupe. 

 

(c) Sare za michezo 

Kila mwanafunzi aje na T-shirt moja rangi ya damu ya mzee yenye kola, full tracksuit ya bluu bahari na 

viatu vya raba.  

3. MAHITAJI YA DARASANI 

(i) Daftari kubwa za kawaida au kaunta zisizopungua kumi na mbili 

(ii) Mkebe wa hisabati 

(iii) Kalamu za wino za rangi ya bluu/nyeusi za kutosha 

(iv) Kamusi ya lugha ya Kiswahili 

(v) Kamusi ya lugha ya kiingereza 

(vi) Four figure (Mathematical table). 

 (vii) Begi la kubebea madaftari (mifuko mingine hairuhusiwi) 

NB: Mzazi/mlezi anatakiwa alete chakula cha mwanafunzi pia nauli ya kuja na kutoka shuleni 

pamoja na   matibabu ni juu ya Mzazi/Mlezi. 

 

4. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa 

na sheria Na. 10 ya mwaka 1995. 

Aidha inazingatia miongozo yote ya inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia yenye 

dhamana ya Elimu chini ya Ofisi ya Rais TAMISEMI; yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa  

Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo muhimu yafuatayo: 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni 

jambo la lazima 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule 

lazima. 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalizi ya jioni (kujisomea binafsi) ni lazima 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa shuleni. 

e) Kufahamu mipaka ya shule, kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya mipaka 

hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f) Kutunza usafi binafsi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule ni lazima. 

g) Kuvaa sare ya shule inayotakiwa na inavyotakiwa kuvaliwa muda wote. 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

i) Kutunza mali za umma 



MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA   

SHULE MARA MOJA. 

1)Uasherati (2) Utoro (3) Kudharau Bendera ya Taifa, Wimbo au fedha za Taifa  

(4) Kupiga/Kupigana (5)Kuharibu kwa makusudi mali ya umma (6)Ulevi wa aina yoyote            (7) 

Kutumia au kuwa na madawa ya kulevya (8)Kujihusisha na mambo ya kishirikina (9) Matusi kwa 

walezi hapa shuleni, viranja, wanafunzi wenzake au kwa yeyote yule (10)Wizi (11)Kupata mimba ama 

kusababisha mimba (12)Kutoa mimba (13) Kulala nje ya shule (14)Makosa yenye kujirudiarudia (15) 

Kukataa kufanya adhabu (16)Kuongoza migomo au fujo yeyote shuleni      (17) Kuvuruga Amani ya 

jamii ya shule (18) Ubakaji (19) Makosa ya jinai. 

 

 

5. MAMBO MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA SHULENI NA 

MWANAFUNZI 

Mwanafunzi anapokuja shuleni kuripoti aje na 

(i). Fomu ya Hospitali iliyojazwa kikamilifu na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali 

(ii). Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika 

migomo, fujo na makosa ya jinai 

(iii). Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengineyo. 

MUHIMU: FOMU HIZI ZIMEAMBATISHWA PAMOJA NA BARUA HII NA 

ZIKAMILISHWE KAMA ILIVYOELEKEZWA. 

 

KILA MZAZI AFIKE KURIPOTI AKIWA NA MWANAYE LA SIVYO HATAPOKELEWA 

SHULENI. 

 

Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu 

KAULI MBIU YA SHULE YETU YA SHISHANI NI “JUHUDI NA MAARIFA” 

 

Nakutakia utekelezaji mwema, 

 

KARIBU SANA SHULENI SHISHANI SEKONDARI 

  
                                                                   EDWARD M. NDAMA 

                                                          MKUU WA SHULE 

 
 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

HALMASHAURI YA WILAYA MAGU 

SHULE YA SEKONDARI SHISHANI 

S.L.P 306, MAGU 

KIAMBATANISHO A 

HISTORIA NA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI 

1. MAELEZO BINASFI 

Jina la mwanafunzi………………………………………..…………. 

          Majina ya wazazi    

 (i)Baba…………………………………………………………………(hai/amefariki) 

           (ii)Mama………………………………………….............................. (hai/amefariki)  

Kabila la mwanafunzi…………………………. Dhehebu la dini yake…………………… 

Tarehe ya kuzaliwa………..........wilaya/nchi alikozaliwa.…………….uraia wa nchi ya………….. 

Uhusiano na mlezi………………………………………………………………………… 

Kazi ya Mzazi/Mlezi……………………………………………………………………….. 

Sehemu/ofisi anayofanyia kazi mzazi/Mlezi………………………………………………… 

Idadi ya ndugu katika familia (i)wa kike…….(ii)Wa kiume……..(iii)wategemezi…….. 

Ni wangapi kuzaliwa katika familia………Afya yake kwa ujumla……………………… 

Matatizo maalumu aliyonayo mwanafunzi kitabia na kiafya …….................................. 

……………………………………………………………………………………………... 

Uwezo/kipaji maalumu alivyonavyo mwanafunzi ………………………………………. 

2. SHULE ALIZOSOMA 

SHULE WILAYA/NCHI MADARASA MIAKA 

1.    

2.    

3.    

4.    

5.    

6.    

 

3. MAELEZO YA NYONGEZA KAMA YAPO……………………………………………….. 

...................................................................................................................................................................

........................................................................................................................... 

 

 

 

 

 

Bandika picha 

Moja ya 

Mwanafunzi 

Awe na shati 

jeupe la shule 



 

 

MAGU DISTRICT COUNCIL  

SHISHANI SECONDARY SCHOOL 

P.O.BOX 306 MAGU 

 

KIAMBATANISHO B 

 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

(To be completed by Medical officer in respect to all form of entrants) 

Student's full name……………………………………………………………………….. 

Age (Years)………………………………………………………………………………. 

Blood count (red and white)……………………………………………………………… 

Stool examination………………………………………………………………………… 

Urine analysis…………………………………………………………………………….. 

Syphilis and other venereal diseases test…………………………………………………. 

T.B Test…………………………………………………………………………………... 

Eye Test…………………………………………………………………………………... 

Ears ………………………………………………………………………………………. 

Chest Examination……………………………………………………………………….. 

Spleen ……………………………………………………………………………………. 

Abdomen ………………………………………………………………………………… 

Test for pregnancy……………………………………………………………………….. 

ANY ADDITIONAL INFORMATION e.g Physical defect, chronic or Family diseases etc 

……………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

I certify that the person named above is fit/unfit to pursue further studies in secondary education 

Station …………………………………………………………………………………. 

Signature ……………………………………………………………………………….. 

Designation …………………………………………………………………………….. 

Date …………………………………………………………………………………….. 

 Delete where necessary: 
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KIAMBATANISHO C 

AHADI YA KUTII SHERIA AMRI NA MAMLAKA YA SHULE 

        Mimi(Mwanafunzi)………………………………………………………….nimesoma kwa 

makini sheria zote za shule. Nimezielewa barabara na nakubali kwa hiari yangu kuzitii na 

kuziheshimu. Nitafanya kazi na kusoma kwa bidii ili kujijengea msingi bora wa maisha yangu ya 

baadaye ili kujiletea heshima na sifa yangu binafsi kwa ujumla. Wakati wote nikiwa shuleni 

sitajihusisha na utoro, uchelewaji na mambo mengine yaliyo kinyume na taratibu, sheria na kanuni 

za shule. Daima nitakuwa mtiifu kwa wanafunzi wenzangu, viongozi wa serikali ya wanafunzi, 

mamlaka ya shule na jamii nzima kwa ujumla. 

Ndimi mwanafunzi (jina)………………………………………………………………. 

Saini…………………………………………Tarehe……………..……………………….. 

 

&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&& 

KIAMBATANISHO D.  

  Mimi……………………………………………………….Mzazi/Mlezi nimesoma sheria na 

taratibu za Shule. Nimezielewa nami nakubali mwanangu/kijana wangu ajiunge/asijiunge na 

masomo katika shule hii, na kuwa nitakubaliana na adhabu yoyote itakayotolewa hasa pale 

mwanangu atakapothibitika kuwa amegoma, amechochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga 

amani na usalama wa shule au watu.  

    Ndimi  mzazi/Mlezi (jina)………………………………………………………………. 

Saini………………………………………….Namba za simu za wazazi/walezi          

……………………………………………………………..…………………………........Tarehe

………………………………………………………. 

 



 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


