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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SHILUSHI WILAYA YA MAGU 
MKOA WA MWANZA MWAKA 2021. 

 

1.0 UTANGULIZI: 
Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza (1) katika shule  hii 
mwaka 2021. 
Shule ya sekondari SHILUSHI iko katika kijiji cha MAHAHA kata ya SHISHANI; umbali wa kilomita 50 
Kutoka mji mkuu Halmashauri ya Wilaya ya Magu. Usafiri wa basi kutoka mjini Magu, unapatikana 
katika kituo cha mabasi cha Magu. Nauli ni Tsh 4000/= 
Shule itafunguliwa muhula wa kwanza (1) na kuanza masomo tarehe 11/01/2021. Mwisho wa 
kuripoti ni tarehe 18/01/2021; ndani ya siku saba. 
 

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia: 
2.1 SARE YA SHULE: (mchoro Umeambatanishwa) 

(a) Sare ya Shule hii ni Suruali ya Kijivu yenye mifuko mitatu  na shati jeupe mikono mifupi  kwa 
wavulana na sketi ya kijivu ndefu  na blauzi nyeupe mikono mifupi kwa wasichana. (kila 
mmoja awe na sare mbili za shule). Viatu vya ngozi jozi mbili (2) vya rangi nyeusi 
vinavyofunika miguu na kufungwa kwa gidamu nyeusi, visigino vifupi. Na visiwe buti kwa 
wavulana na wasichana. Soksi nyeupe kwa wasichana na soksi nyeusi kwa wavulana fupi zenye 
urefu kama penseli. 

(b) Rangi ya hijabu ifanane na sare za shule. 
(c) Sweta la kijivu kwa wote. Mkanda mweusi kwa wavulana. 
(d) sare za michezo kwa shule hii ni T – shirt rangi ya blue bahari na tracksuit ya bluu na raba kwa 

wavulana na wasichana. 
(e) Miche miwili  (2)  Mchongoma(1) na mwarobaini(1) 

 
2.2 DAFTARI KUMI Na Nane (18), kalamu, Dictionary English to English (kamusi ya kiingereza 

kwa kiingereza), mkebe wa hesabu, na begi la kubebea madaftari. 
2.3     Chakula cha wanafunzi wa kutwa , Nauli ya kwenda Shuleni na kurudi nyumbani pamoja 

na matibabu yatamhusu mzazi au mlezi. 
2.4 VIFAA VYA USAFI:- 

2.4.A Ndoo moja ya lita kumi 
2.4.B Mfagio mmoja wa mti (chelea) 

 
 

3.0  Sheria na kanuni muhimu za shule hii: 
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 
ilivyorekebishwa na sheria Na. 10 ya mwaka 1995. 



3.1 Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia 
yenye dhamana ya Elimu chini ya Ofisi ya Rais TAMISEMI; yenyejukumu la usimamizi na 
uendeshaji wa elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo muhimu ya msingi yafuatayo: 
a) Heshima kwa viongozi,wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima. 
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya 

shuleni lazima. 
c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalizi ya jioni (kujisomea binafsi) ni muhimu na 

lazima. 
d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa shuleni. 
e) Kufahamu mipaka ya shule  kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya 

mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii. 
f) Kutunza usafi binafsi wamwili, mavazi na mazingira ya shule ni lazima. 
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na 
i) Kutunza mali za umma ni lazima. 

      

3.2. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule au 
kusimamishwa masomo:- 

a) Wizi 
b) Uasherati 
c) Ubakaji 
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile; uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na 

kadhalika. 
e) Kupigana au kupiga 
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 
g) Kuwa mjamzito/ kupata mimba au kusababisha mimba. 
h) Kuoa au kuolewa 
i) Kutoa mimba 
j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. 
k) Kukataa au kugomea adhabu kwa makusudi 
l) Kuwa na simu ya mkononi 
m) Kudharau bendera ya taifa, picha ya rais na fedha. 

 
4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi 

atakapo ripoti ni; 
a) “Medical examination form” ambayo inapaswa iwe imejazwa na mganga mkuu wa hospitali ya 

serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. 
b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika 

migomo na makosa ya jinai. Utajaza mara utakaporipoti shule. 
c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yalilyotolewa na 

shule.  
d) KILA MZAZI AFIKE KURIPOTI AKIWA NA MWANAYE LA SIVYO HATAPOKELEWA SHULENI. 

 
5.0 Tafadhali soma kwa umakini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.  

Kauli mbiu ya shule hii; “ELIMU NI AKILI, NIDHAMU NA MAPAMBANO". 
 
Nakutakia utekelezaji mwema. 
     KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

 
………………………………………………………                                                                                                                                       

DANIEL M ALICK                                                                                                                                                                               
MKUU WA SHULE 


