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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS-TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MAGU 

SHULE YA SEKONDARI MAGU, 

S.L.P 186, 
MAGU. 
MOB 0754-912801/0762-025831 

TAREHE 15/12/2020 
 

Kumb Na MSS/VOLI/F1/04 

Jina la Mwanafunzi………………………………………………………….. 

S.L.P………………………….. 

 ………………………….. 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA 

SEKONDARI MAGU WILAYA YA MAGU MKOA WA MWANZA MWAKA 

2021 

1.0 Utangulizi 

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika 

shule hii mwaka 2021, Shule ya Sekondari MAGU ipo umbali wa Km Mbili (2) 

Magharibi mwa Halmashauri ya MAGU. 

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti 

shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021 

(Baada ya tarehe 25/01/2021 hutapokelewa). 

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia: 

2.1  Sare za Shule 

a). WASICHANA 

i. Sketi mbili (2) rangi ya Dark Blue, ndefu inayofika kwenye kifundo cha mguu, 

iwe rangi ya Dark Blue. 

ii. Mashati mawili (2) meupe mikono mifupi  

iii. Sweta aina ya Pull Over rangi ya Blue. 

iv. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika miguu visiwe na nembo na visigino virefu 

(Flat Shoes) vyenye gidamu yaani vya Kamba. 

v. Soksi nyeupe jozi mbili. 

vi. Rangi ya ijabu ifanane na sare za shule. 

b). WAVULANA 

i. Suruali mbili (2) rangi ya Dark Blue, upana wa chini uwe inch 17, zenye marinda 

ya upanga mawilimawili kila upande, mifuko miwili pembeni na nyuma mfuko 

mmoja (Modo haziruhusiwi). 
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ii. Shati mbili (2) nyeupe mikono mifupi (zisiwe modo). 

iii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika miguu visiwe na nembo na visigino virefu 

(Flat Shoes) vyenye gidamu yaani vya Kamba. 

iv. Sweta aina ya Pull Over rangi ya Blue. 

v. Soksi nyeupe jozi mbili (2). 

vi. Mkanda mweusi wa ngozi (usiwe wa tambi) 

c). SARE ZA MICHEZO 

 WASICHANA 

i. Track Suit rangi ya Blue 

ii. Raba na soksi za michezo 

 WAVULANA 

i. Jezi za rangi ya Blue 

ii. Raba na soksi za michezo 

2.2 MAHITAJI MENGINE 

 Counter Book kumi na mbili (12) na madaftari makubwa kumi na mbili (12) 

kwa ajili ya mazoezi mbalimbali. 

 Kalamu mbili (2) na mkebe mmoja wa hesabu (Mathematical Set) 

 Four Figure moja (1). 

 School bag (Sio mfuko wa Plastick) 

 Dictionary (Kamusi ya Kiingereza-Kiingereza). 

3.1 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII. 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyoboreshwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu 

Nchini na Ofisi ya RAIS-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa 

maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:- 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na 

ratiba ya shule ni lazima. 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation). 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na 

i) Kutunza mali za Umma. 
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3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU 

KUSIMAMISHWA SHULE 

a) Wizi 

b) Uasherati na Ushoga 

c) Ukabaji 

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, 

mirungi, kuberi na kadhalika 

e) Kupigana au kupiga 

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma 

g) Kuwa mjamzito/Kupata mimba 

h) Kuoa au Kuolewa 

i) Kutoa mimba 

j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama 

wa shule au watu 

k) Kukataa adhabu kwa makusudi 

l) Kuwa na simu ya mkononi 

m) Kumiliki au kukutwa na vitu vyenye ncha kali kama kisu, sindano, pisipisi n.k. 

n) Kukwepa au kukataa kwa makusudi kufanya mtihani 

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA 

KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI 

a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya 

Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti 

shuleni. 

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa 

kutoshiriki katika migomo, fujo na makossa ya jinai. 

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

NB: Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

 

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MAGU 

 

SAHAN J. BILAAZAH 

MKUU WA SHULE 
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

THE PRESIDENT’S OFFICE 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 
MAGU DISTRICT COUNCIL 

 

MAGU SECONDARY SCHOOL, 

P.O.BOX 186, 

MAGU. 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

(To be completed by a Medical Officer) 

Pupils full name ………………………………………………………….. 

Age ……………………………………………. 

Blood count (red and white) 

Stool ………………………………………………………………………………………. 

Urine ……………………………………………………………………………………… 

Syphilis Test ……………………………………………………………………………. 

T.B Test …………………………………………………………………………………. 

Eye Test …………………………………………………………………………………. 

Ears ………………………………………………………………………………………. 

Chest …………………………………………………………………………………….. 

Spleen ……………………………………………………………………………………. 

Abdomen ………………………………………………………………………………… 

ANY ADDITIONAL INFORMATION eg. Physical defects, Chronic of Family 
diseases, e.t.c 
………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………. 

Signature ………………………….…………………………. 

Designation ………………………..………………………… 

Station ……………………………..…………………………. 

Date ………………………………..………………………….. 

*Delete as necessary: 
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FOMU YA KUKUBALI NAFASI ALIYOPEWA 

SEHEMU A: Habari za mwanafunzi (ijazwe na mwanafunzi) 

1. Jina kamili ………………………………………………….. 

2. Tarehe ya kuzaliwa ……………………………………….. 

3. Wilaya alipozaliwa …………………………………………. 

4. Kukubali nafasi (ijazwe na mwanafunzi) 

Mimi ………………………………………………… nimesoma maagizo yote ya 

kujiunga na shule ya Sekondari Magu na ninakubali kutimiza masharti 

yote ya shule ikiwa ni pamoja na uletaji wa vifaa vinavyohitajika na kutii 

sheria zote za shule. Nitakapokuwa shuleni Magu Sekondari nitajitahidi 

kadri ya uwezo wangu kuzingatia yote ambayo wanafunzi wanatakiwa 

kutimiza katika suala zima la kupata elimu ya kujitegemea. 

Sahihi ya Mwanafunzi ………………………………… Tarehe …………………… 

SEHEMU B: Habari za mzazi/mlezi (Ijazwe na mzazi/mlezi). 

1. Jina kamili …………………………………………………. 

2. Yeye ni mzazi/mlezi? …………………………………….. 

3. Kazi yake ……………………………………………………. 

4. Anwani ya mzazi/mlezi …………………………..................................... 

……………………………………………………………………………………….. 

……………………………………………………………………………………….. 

5. Namba tatu (3) za simu ikiwemo ya mzazi/mlezi na ndugu wa 

karibu wa mwanafunzi. 

a) ………………………………………… 

b) ………………………………………… 

c) ………………………………………... 

UTHIBITISHO 

Mimi mzazi/mlezi wa ……………………………………………… nimehakikisha 

kwamba maagizo yote yameeleweka na mtoto wangu amejaza kikamilifu 

sehemu A. 

Sahihi ya mzazi/mlezi ………..……………………. Tarehe ……………………  

SHULE YA SEKONDARI MAGU 


