JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
Shule ya Sekondari Kitumba,

Barua pepe: kitumbasecondary@yahoo.com
Simu: 0717717455 S.L.P 152,
0763510035 MWANZA.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KITUMBA:
WILAYA YA MAGU, MKOA WA MWANZA- MWAKA 2021
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1. UTANGULIZI
Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya

sekondari Kitumba mwaka 2021.

Mahali shule ilipo.
Shule ya Sekondari Kitumba ipo umbali wa KM.3 kutoka mji mdogo wa Kisesa ulio katika

wilaya ya Magu. Usafiri wa ‘HIACE’ kutoka Kisesa unapatikana katika kituo cha ‘HIACE’
(kona ya SUMVE). Nauli ni TSH. 300/= (mia tatu tu).

Dira ya shule
Dira ya Shule ya Sekondari Kitumba ni kuwa miongoni wa shule zitoazo elimu bora nchini

Tanzania.

Kauli mbiu ya shule
Kauli mbiu ya shule hii ni Elimu kwa maendeleo ‘Education For Development™

Masomo yanayofundishwa
Masomo yanayofundishwa katika Shule ya Sekondari Kitumba ni pamoja na:

(1)  CIVICS (2) HISTORY (3) KISWAHILI (4) ENGLISH (5) GEOGRAPHY (6)
BIOLOGY (7) B/MATHS (8) CHEMISTRY (9) PHYSICS (10) LITERATURE IN

ENGLISH (11) BOOK PEEPING na (12) COMMERCE.
Masomo haya hufundishwa kuanzia saa moja na robo (1:15) asubuhi hadi saa tisa na nusu
alasiri (9:30) na kufuatiwa na ratiba ya maandalizi binafsi (Self Preparation) kuanzia saa tisa na

nusu (9:30) alasiri hadi saa kumi na nusu (10:30) jioni.

Shule inatoa huduma ya chakula cha mchana kwa wanafunzi kwa mujibu wa makubaliano ya
wazazi. Chakula hiki kinasimamiwa na kuandaliwa na kamati ya wazazi kwa niaba ya wazazi

wote kwa gharama ya wazazi.

Muhula wa kuanza masomo unaanzaTarehe 11 Januari 2021. Unatakiwa kuripoti shuleni
kuanzia Tarehe 11 Januari 2021, na mwisho wa kuripoti ni Tarehe 25 Januari 2021. (ndani ya

siku 14).
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2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

%+ Sare ya shule na vifaa vya kujifunzia.
a. Wavulana:

- Sare ya shule hii kwa wavulana ni; suruali nyeusi yenye linda mbili mbele na mfuko
mmoja wa nyuma, shati nyeupe yenye mikono mifupi, viatu vya ngozi vyeusi vya
kufunga na kamba vyenye visigino vifupi, soksi nyeupe ndefu zisizozidi magoti.

NB. Rejea kiambatisho cha mchoro wa suruali. Kama suruali itashonwa kinyume cha
kiambatisho hicho, mwanafunzi hatapokelewa kuanza masomo.

- Sare ya michezo kwa shule hii ni ‘track suit’ yenye rangi ya ‘dark blue’. na viatu-raba
nyeupe.

- Daftari 10 (counter quire 2), kalamu na mkebe wa hesabu.

b. Wasichana:

- Sare ya shule hii kwa wasichana ni; sketi maji bahari(blue bahari) yenye malinda na
riboni mbili nyeupe.

NB. Rejea kiambatisho cha mchoro wa sketi. Kama sketi itashonwa kinyume cha
kiambatisho hicho, mwanafunzi hatapokelewa kuanza masomo.

- viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi, soksi nyeupe
ndefu zisizozidi magoti.

- Rangi ya Hijab ifanane na shati ya shule (kwa wanao vaa Hijab)

- Sare ya michezo kwa shule hii ni ‘track suit’ yenye rangi ya ‘dark blue’. na viatu-raba
nyeupe.

- Daftari 10 (counter quire 2), kalamu na mkebe wa hesabu.

3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

d)
€)

g
h)

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa na sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha shule inazingatia miongozo yote
inayotolewa na wizara ya Elimu, Sayansi naTeknolojia, yenye dhamana na elimu nchini na
Ofisi ya Rais-Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) yenye jukumu la
usimamizi na uendeshaji wa elimu Nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo
ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti

shuleni.

Heshima kwa viongozi, wazazi, walimu, walinzi ,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni

jambo la lazima.
Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni

lazima.
Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazoamriwa kufanya kwa mujibu wa

sheria.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya
mipaka hiyo wakati wote uwapo shuleni.

Kutunza usafi wako wa mwili, mavazi, lugha na mazingira
Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

Kutunza mali za umma.

ya shule kwa ujumla.
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' MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UFUKUZWE
SHULE AU USIMAMISHWE MASOMO.

i F\\\udharau bendera ya Taifa na wimbo wa Taifa
2 1z

Uasherati, ushoga, usagaji na ubakaji

Kushiriki michezo ya kamali au kﬁonekana maeneo ambako michezo hiyo inachezwa. Kv.
Bonanza, pull table. betting, karata, n.k

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k.
Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Kuwa mjamzito/kupata mimba

9. Kusababisha ujauzito/mimba

10. Kuoa au kuolewa

I'l. Kutoa mimba au kusababisha kutoa mimba

12. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
13. Kukataa adhabu kwa makusudi

14. Kuwa na simu ya mikononi.

15. Kutoroka shule au kuondoka shuleni bila ruhusa ya mwalimu.

16. Kwenda kwenye nyumba za walimu bila ruhusa maalum kutoka kwa mwalimu.
17. Kuvaa mavazi yaliyo kinyume na maelekezo ya fomu hii.

00 N O W

4. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA
KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.
a. Fomu ya uchunguzi wa afya “Medical examination form” ambayo itajazwa na mganga mkuu

wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti
shuleni.

b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika
migogoro, fujo na makosa ya jinai.

¢. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa
na shule

d. Nakala moja ya cheti cha kuzaliwa au fomu ya kiapo cha mahakama.

NB. Fomu zote zimeambatanishwa na maelekezo haya.

5. TAFADHALI SOMA KWA UMAKINI MAELEZO NA MAAGIZO HAYA NA

KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.
KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI KITUMBA!

Salum S Momboka
MEKUU WA SHULE
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H / . Picha ya
'-‘\lei‘:_f:SHAl‘Rl YA WILAYA YA MAGU il
- LE YA SEKONDARI KITUMBA
MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI
A. MWANAFUNZ)
L Jinala Kwanza : ...
. Yina I Kot itk S
T
(Majina haya lazima yabaki hivihivi kwa miaka yote uwapo shuleni )
v. Tarehe ya Kuzaliwa : ...........cccocoeecucuemeniecerisnenesicssssanssssssasnasassassnsnsasasssss
v Mahali ulipozaliwa:
Wilaya.......c.coooueeceererceceeneeneaeaenes MICOR 3 oicusnsensssssasnnensinnassssannsnmmsnmasns
Vii. Shule ya msingi uliyomaliza : ........cococeeemecaemmmiemseieiecsisimsissesssssassseess
viil.  Je uliwahi kuwa Kiongozi (Kiranja)........ccceeeeueuesseesessmmmssesinimsssanasecas
1X. Kama jibu hapo juu (viii) ni ndio, taja Wadhifa / Cheo........ccccocuivuneences
K Je katika ukoo wako kuna magonjwa ya kurithi? ( Ndiyo / Hapana) yataje
B. BABA
'& JADA 18 DADA: ...coooveonneeeccisisssesssssssasasssssssassnsssassssssnssnssassassssnspasssssninsanaasnssnsasansssssass Picha ya Baba
il. Yu hai? NDIYO THAPANA: ....c.ccoeeereceesimsamsiissssssas st sissasssssssssssssssssasssssssssasnses
11l Kama amefariki taja tarehe ..o
v. ADUANT YAKE: ...ccoveseversrereiasrmrnrrsssssesssscssessessssssasssmssassssssssssssasims o sissassnseaseseses
V. NPT RN 111 R ——————— RS
Vi KAzZi/ CHEO ChAKE © ...coeiererreeisssesssssesessssesasssessisasasisssstabasasssassnsssasssssssssssssnasessss
vii. Diniyababa : ..o DheheBl s e apuiiionssessertossisiintns
C. MAMA
I JANA 12 INIAITNIAL «oveeveieesssssesersmsassesessssssssasesessasasasaassasa s s a s A s E RS n RS eSS b s AR SRR 2002
il Yu hai? NDIYO/ HAPANA ..ottt s ssmansanas s vess Pichaya
il Kama amefariki taja tarehe : ... s Mama
iv. ATIUANT YAKE: oooeveoeesenseressesssssssssessssasssassss s s
V. T 2 R L Ee————E R
Vi. K 8Zi / ChEo ChAKE : ......ccvuremsescarsnssrenssssnnssssssssasasssssnssssnsassssssassasasessasassasassases
vil. NIRRT E—————EE
D. MLEZI
Mlezi ni mtu asiye mzazi wako anayekutunza na kukuhudumia kwa chakula , malazi, mavazi nk.
i Jina 12 MIEZi WAKO ...cvurumemrmssnesssssssunessissssssssssassessennsanssanses Jinsia (Me/Ke).
ii. Uhusiano wako na mlezi ni (Mjomba/Kaka/Rafiki/Shangazi/n.K).............cccccveee Picha ya Mlezi
il TR CR (| o e p—— R
iv. e LR < m——_
v. Kitongoji ANAPOISHI ...ocvmreiciiisini s AR ..o R e
vi.  Jina la Mwenyekiti wa KitOngOji.....coceveesseemmmaissnsses 1L A s o L
vii.  Jina la mtu atakayepelekewa ripoti za T | T T—R—r SImu.....coveemninnes
ANUANL......ovvenereresssenessnersssssassnsnsas RAMERE. couinetisnasemsansorsasassantt SIMML i iessreis
URUSIANO. ..c.vevavesnnsasssssssnssssassnsassnss

Nakiri kuwa maelezo yote yaliyoandikwa hapo juu ni sahihi na ni ya kweli.

Saini ya MWANATUNZI .....coueemeemssmurmammssesssssssenssassssaresesses Tarehe. i e
Jina 12 MIeZi / MZAZI.......cccovrmruenmmnsrarnsnmassasamsansnsssasssssssess Saini ya /MIezZi.....coooviiiiiinininns Tarehe......ccoserusvrans
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